Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Nó qui định rõ là ko thay đổi hệ thống đèn rồi mà, bác mún rõ hơn ntn nữa ? Bác phải nói là “qui định ko phù hợp” mới đúng chứ hả ? Mà cái vụ đèn thì mình ủng hộ, thay cái xenon vô, nếu chủ xe có văn hoá thì ko làm chói mắt, chủ xe mất dạy thì ...
Bởi bậy cấm mẹ nó ko cho thay đổi hệ thống đèn cho nó khoẻ
Thế thì cấm luôn nhà máy sản xuất ko cho dùng led, xenon nữa bác ạ. Bắt dùng halogen hết :)

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Ko thấy nhắc đến hệ thống xả, vậy tha hồ độ pô rồi hả mấy pác?? E đi đường thấy nhiều xe gắn tới 5 pô luôn, 4 cái phụt ra sau và 1 cái phịt xuống đất.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
nói chung là luật vn là nói chung chung . cố tình không có định nghĩa mô tả rõ ràng . nên mấy pa đó làm khó dể và lách luật .
- vd : xe đèn halogen . mà giờ công nghệ Led, Xenon gắn đầy đường . người ta gắn . thế là làm khó làm dể. vì luật ko định nghĩa giải thích . cho gắn loại nào .quy chuẩn kỹ thuật là bao nhiêu
- nói chung là cố tình không định nghĩa rõ ràng
- giờ có đăng kiểm tư nhân rồi nhe 500ae . nên vô đó làm đi cho nó sướng
Bộ có đăng kiểm tư nhân hả a. E nghĩ khoảng này thì có mấy a nhà nước được phép làm thôi chứ

Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Ko thấy nhắc đến hệ thống xả, vậy tha hồ độ pô rồi hả mấy pác?? E đi đường thấy nhiều xe gắn tới 5 pô luôn, 4 cái phụt ra sau và 1 cái phịt xuống đất.
Hình như chỉ có 1 cái phịt xuống đất là pô thật, còn 4 cái kia là hàng nhựa trang trí thì phải á bác

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Nhà sx thuộc loại “chủ xe có văn hoá”, bác cố tình nuốt chữ nha bác :)
Đúng. Nên "chủ xe có văn hoá" thì phải ok cho ng ta. Đèn đóm kiểm định có tiêu chuẩn cả. Led, xenon, laser j cũng đc. Miễn đảm bảo tiêu chuẩn. Đèn halogen tối, nguy hiểm cho mọi ng tại sao ko đc phép thay?

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Xe zin có cần để quên tờ poyme màu đỏ ghi số 2 không xác bác nhỉ.
Nghe nói ko có nó làm thủ tục lâu lắm.
E chưa đi lần nào nên ko biết hỏi thật.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Đúng. Nên "chủ xe có văn hoá" thì phải ok cho ng ta. Đèn đóm kiểm định có tiêu chuẩn cả. Led, xenon, laser j cũng đc. Miễn đảm bảo tiêu chuẩn. Đèn halogen tối, nguy hiểm cho mọi ng tại sao ko đc phép thay?

Bác đổ lỗi cho đèn halogen quá, nó mờ thì thay mới thôi, có nhà sx nào thấy đèn tối, nguy hiểm mà vẫn gắn lên xe ko ? Chẳng qua là nó ko sáng bằng và ko hợp thời thôi chớ hông phải nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/12/17
1
0
2
28
Ví dụ xe em màu đỏ, em dán decal màu đỏ nhám có được không các bác?

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
càng ngày càng nhiều quy định cấm ,sắp tới tp hcm lại bắt xe vào trung tâm tp phải đóng phí để gọi lại giảm xe vào trong tttp để trống kẹt xe ,vãi thật ko biết sắp tới mấy ông còn nghĩ dc trò gì để móc túi dân nửa đây