Hạng B2
13/4/10
384
0
0
chào cả nhà, chỉ còn vài ngày nữa là các jeepers lên đường, mình rất tiếc o thể đi được nhưng vẫn còn vài điều gởi các bác trước chuyến đi. vì đi xa cho nên xe của chúng ta phải đem theo những món cần thiết và vài thứ để dự phòng. các thứ nên đem theo gồm: Dầu thắng 3/2, chữ thập ngang, dọc. IC và Mopin 24v, nếu đã chuyển qua IC 12v thì cứ chạy xe ra An Dương Vương cho họ xem mẫu IC để họ lấy cho đúng.{nếu khác kích cỡ thì gắn vô không được}. Và cũng phải dự phòng thêm Mopin 12v. Bơm xăng Zin cho xe Zin, và bơm xăng điện 12v, ( các bác lưu ý là nhiều khi xe chúng ta xài bơm Zin,( tức loại bơm xăng cơ) khi tháo ra thì rất dễ và đến lúc lắp vào cũng dễ nhưng coi chừng nhé các bác, nếu sơ ý một điều mà khi lắp vào rồi đề máy thì Một Cái Đùng xe các bác đã gãy nhông ,cốt máy tá lã .Bởi vì có một điều như vấy: KHI LẮP BƠM XĂNG ZIN VÀO, ta PHẢI ĐƯA BƠM SÁT VÀO THÀNH MÁY TỪ TRÊN XUỐNG.Nếu có xê dịch thì ta lại phải lấy ra và làm lại từ đầu như hướng dẫn trên nha các bác, Quan trọng lắm nếu các bác không muốn đại tu máy nhé. và còn điều quan trọng về mấy cây láp, nên cột một sợi dây chằng chống sút láp dài và nếu kỹ thì nên đem sơ cua một cây vì nếu nó không rớt mà lại bị gãy lỗ tai chữ thập thì lúc đó chỉ có kêu Tề Thiên cõng về thôi.bây giờ lại nói về kiểm tra gầm nhé các bác. trước tiên là Vô lăng, đang lái mà sút vôlang thì tèo, các bác 2 tay nắm lấy vôla8ng giựt lên giựt xuống xem nó có lỏng không nếu có thì mở cái nút nhấn kèn ra mà siết con tán của vôla8ng lại, nhớ là siết vừa thôi nếu chặt quá thì tay lái nặng lắm. sau đó thì cúi xuống kiểm tra lại cái Boss lái mà ngay phần nối cái ống lái với cái Bos thì có miếng đệm cao su và miếng đệm cao su của Bos lái có một con ốc chúng ta cũng ên siết vào vài vòng cho chặt. À quên hồi nãy cũng chưa nhắc các bác đem theo Bugi sơcua nữa. và cũng nên mua thêm một cái Lọc xăng , và nên đem theo vài cái Cổ Dê để siết ống xăng nữa, và một cái không thể thiếu là ĐÈN PIN XẠC LOẠI NHIỀU BÓNG LED RẤT SÁNG mà lâu hết pin. kinh nghiệm chỉ cần những thứ đó là các bác yên tâm đi khắp thế gian .các bác nào có ý gì hay hơn thì chỉ giáo thêm cho những jeepers của chúng ta đi và về được Oke

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
cảm ơn bác Trường, chương trình phát động gần 2 tháng nay, giờ này mới chịu lên tiếng...chán....các bác khen trường chứ em thì ứ thèm...

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
ducreddoor nói:
cảm ơn bác Trường, chương trình phát động gần 2 tháng nay, giờ này mới chịu lên tiếng...chán....các bác khen trường chứ em thì ứ thèm...

mấy cái này bac Tr J trong kho còn không bán cho anh em đi.
Ông ơi. Ông hứa kỷ niệm cho tôi Hộp đạn nha, cúp đề nha, vài đồ trang trí nha. chuyển cho anh em dùng đi.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
truongjeep nói:
chủ nhật ra cafe 30/4 có vài món free cho ông nè phanle
CN đi trường tăng phục thù vụ kéo co đi bác. Nếu thua tui sẽ lại kéo bác về

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Ural 375D nói:
truongjeep nói:
chủ nhật ra cafe 30/4 có vài món free cho ông nè phanle
CN đi trường tăng phục thù vụ kéo co đi bác. Nếu thua tui sẽ lại kéo bác về

em nghe tây đồn là nhà Trường mới xây thêm hàng rào bác Ural ơi.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Nếu lỡ quên bơm xăng thì các bác đem theo can 10L và một ống nhựa 8li. Treo can lên khỏi cần bơm xăng-->>chạy khắp thế gian, hết xăng nghỉ.