Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
em nghe nói là dự án ban đầu là 3 lane + 1 làn khẩn cấp, thụt tới thụt lui còn 2 lane và không còn lane khẩn cấp
Từ ban đầu là như này mà anh, làn 17m kéo đến tận Cần Thơ, mà lâu quá khả năng ko có lãi nên các nhà đầu tư bỏ kèo hết. Mà đúng là muốn làm cũng rén, trên báo thấy vừa xây xong cái cao tốc Ninh Bình - Nam Định cũng đúng loại 4 làn, ko giải phân cách mà thấy giá bằng 1/3 Mỹ Thuận - Cần Thơ rồi, phí cầu đường bị fixed trần nên chắc cũng ít dân chơi ham hố đầu tư.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
1/4/15
1.215
2.241
113
sao có thể nghiệm thu và đặt tên là cao tốc trong khi nó k có làn khẩn cấp ta? thắc mắc thật sự
Giải pháp rất hữu hiệu để chống lại nạn dùng làn khẩn cấp làm làn cao tốc của các bác tài nhà ta đó là xoá luôn làn khẩn cấp. Cái gì không quản được thì cấm ở nước mình bình thường mác bác. mình thấy đặt tên là CT01 thì cũng ko chắc là cao tốc, có khi nó là chạy tạm.
đầu tư ở miền nam nước ta là kém nhất thế giới, vì xa trung ương nên phải chịu thôi.

Tập Lái
2/8/08
27
22
3
TPHCM
Để so sánh, nói ra điều này là điều kiêng kỵ, nhưng không nói bức xúc trong lòng không thể chịu được , hãy so sánh cao tốc giữa Bắc và Nam.

• Like
Reactions: klnk
Hạng B2
28/5/19
253
315
63
36
Đỉnh cao, toàn những cái đầu quái kiệt mới có thể xây nên 1 công trình kĩ vĩ như thế này. Yêu cầu bộ gtvt xây gấp hàng chục tượng đài danh nhân dọc cao tốc để các tài xế vừa bon bon vừa có thể ngắm nhìn

• Haha
Reactions: AeroInn
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Giải pháp rất hữu hiệu để chống lại nạn dùng làn khẩn cấp làm làn cao tốc của các bác tài nhà ta đó là xoá luôn làn khẩn cấp. Cái gì không quản được thì cấm ở nước mình bình thường mác bác. mình thấy đặt tên là CT01 thì cũng ko chắc là cao tốc, có khi nó là chạy tạm.
đầu tư ở miền nam nước ta là kém nhất thế giới, vì xa trung ương nên phải chịu thôi.
Không mầm khỏi cấm...hợp ní hè hè...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
E chỉ buồn cười các bác hô hào gói hạ tầng giao thông này gói kia mấy trăm ngàn tỷ. Rốt cục đến cái đường cao tốc làm ko ra hồn ra vía gì. Chỉ dc cho cái đám tài phiệt lùa những nđt F0 leo đỉnh ngọn đa, Chết cười. :D

Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Từ ban đầu là như này mà anh, làn 17m kéo đến tận Cần Thơ, mà lâu quá khả năng ko có lãi nên các nhà đầu tư bỏ kèo hết. Mà đúng là muốn làm cũng rén, trên báo thấy vừa xây xong cái cao tốc Ninh Bình - Nam Định cũng đúng loại 4 làn, ko giải phân cách mà thấy giá bằng 1/3 Mỹ Thuận - Cần Thơ rồi, phí cầu đường bị fixed trần nên chắc cũng ít dân chơi ham hố đầu tư.
Không hiểu nước ngoài cao tốc nó hàng đống thì có gỡ được không mà nhiều tay chơi ráng xây nhỉ.
Hay là phần lớn xây vốn chính phủ?
Tóm lại đừng thu phí thì sao cũng được; ban đêm đóng không cho chạy vì mất an toàn
Chuẩn, nếu không thu phí thì khỏi ai ý kiến.
Chỉ e là nó thu mà còn thu kiểu gỡ gạc 50-100k mới ngầu.
Với giá xây cao tốc kiểu VN hàng triệu đô một cây thì xe chạy gãy sườn quăng bánh tài xế ho lao, mới đủ gỡ cho nó.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
E chỉ buồn cười các bác hô hào gói hạ tầng giao thông này gói kia mấy trăm ngàn tỷ. Rốt cục đến cái đường cao tốc làm ko ra hồn ra vía gì. Chỉ dc cho cái đám tài phiệt lùa những nđt F0 leo đỉnh ngọn đa, Chết cười. :D
Nụ cười chuẩn. Đặc sản VN: lùa gà hại nhau.
Thi nhau hô hào “đầu tư công”, đánh cổ “đầu tư công”, mấy trăm ngàn tỷ tây lông nó nghe nó xỉu khiêng lên giường vắt nước đắp khăn ngay lập tức.
Mà cái đường cao tốc xi cà que với đơn giá hàng triệu đô 1 cây!

Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Đó nhé. Giờ có bác làm chứng cho em đấy nhé. Đầu tư ở miền nam là kém nhất thế giới. Vậy mà có vài đứa nghe đúng còn la ó phân biệt vùng miền này kia.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa