Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Ai quen đi theo luật thì vẫn cứ đi vậy, ai quen đi láo thì vẫn cứ láo, thành thói quen rồi nên phạt có tăng thì chỉ giảm đi chút thôi, chứ khó bỏ :).

Đèn vàng vẫn vượt ầm ầm, sáng nay đèn đỏ rồi mà 1 anh Phò tủn vẫn cố chen vào bên phải của lane quẹo phải (hết đường 2B luôn :D) để quẹo phải góc Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn Văn Linh. Các bác cứ kêu xxx Q7 với lại cái ngã tư này bẫy thế này thế kia, em có thấy anh ấy sao đâu :)
không cần tăng mức phạt...
chỉ cần làm tốt việc xử phạt nguội với các hình ảnh, video từ các nguồn là hành vi phạm sẽ giảm đáng kể...
Những hành vi giao thông cần xử phạt và phê phán...

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Hình như em rất có duyên với mấy anh Camry đen thì phải, sáng thứ 2 mà ảnh vội vã quá.
Chuyển làn không xi-nhan tạt đầu em, theo quán tính em đá đèn thì ảnh chạy chậm lại luôn. Chắc muốn rủ múc nhau.

Sau này em cần phải bình tĩnh hơn, không đá đèn trong mấy tình huống này nữa :(

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Em rất ghét thể loại xi nhan phải để chạy vô trong vượt phải. Vừa lỗi vượt phải, vừa không có văn hoá xếp hàng với 4b, vừa chèn ép 2b dễ gây tai nạn, vừa vô văn hoá khi xi nhan để 2b nhường cho tấp lề nhưng lại chạy thẳng. Gặp công an hay chướng ngại vật thì vội chen ra, ra không được thì đút nút luôn.
Đường 2 lane và không có biển 412 thì thoải mái nhé bác. Tuy nhiên ưu tiên trường hợp bất khả kháng, việc gấp chứ cản trở 2B lưu thông cũng không nên.

• Like
Reactions: jerjely
Hạng D
11/3/15
1.881
5.165
113
Đường 2 lane và không có biển 412 thì thoải mái nhé bác. Tuy nhiên ưu tiên trường hợp bất khả kháng, việc gấp chứ cản trở 2B lưu thông cũng không nên.
Nếu chạy bình thường, đường 2 lan không có 412 thì là chuyện khác bác ơi. Em đang nói chuyện chạy vô trong mà xi nhan phải ở những chỗ không được chạy. Các anh ấy biết là không được nên mới chơi chiêu bật xi nhan.

• Like
Reactions: jerjely and Poorguy
Hạng D
11/3/15
1.881
5.165
113
Hình như em rất có duyên với mấy anh Camry đen thì phải, sáng thứ 2 mà ảnh vội vã quá.
Chuyển làn không xi-nhan tạt đầu em, theo quán tính em đá đèn thì ảnh chạy chậm lại luôn. Chắc muốn rủ múc nhau.

Sau này em cần phải bình tĩnh hơn, không đá đèn trong mấy tình huống này nữa :(

Mới đá đèn 1 phát mà đã tính rủ múc luôn rồi, hôm trước bác kia đá mấy chục phát :D Nhưng mà em thấy anh Camry này cố tình chơi bác ngay từ lúc vượt rồi. Trước đó bác có làm gì ảnh không vậy?

• Like
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Mới đá đèn 1 phát mà đã tính rủ múc luôn rồi, hôm trước bác kia đá mấy chục phát :D Nhưng mà em thấy anh Camry này cố tình chơi bác ngay từ lúc vượt rồi. Trước đó bác có làm gì ảnh không vậy?
Em nghĩ em không chọc ghẹo hay làm gì ảnh hưởng ảnh.

Trước đó có thấy ảnh cùng đi ra từ trong khu nhà em. Vì đoạn đường từ khu nhà đi ra ngoài khá xấu, ổ gà ổ voi to, bị đọng nước nữa nên em đi hơi chậm để tránh, một phần cũng sợ đi nhanh quá vô tình bắn nước vào 2 bánh. Ảnh đi phía sau em, lúc ra gần tới đường lớn thì chắc khó chịu nên tin tin 2 phát, em cũng không nghĩ gì, chắc là bóp còi cảnh báo 2 bánh thôi.

Chỉ vì vậy mà ảnh lên tạt đầu chắc em cũng không biết nói gì luôn, để tối về đạp xe vòng vòng coi ảnh nhà nào em gõ cửa vô xin lỗi anh vậy ;(

Hạng D
11/3/15
1.881
5.165
113
Chỉ vì vậy mà ảnh lên tạt đầu chắc em cũng không biết nói gì luôn, để tối về đạp xe vòng vòng coi ảnh nhà nào em gõ cửa vô xin lỗi anh vậy ;(
Em can bác nhé :D
Klq nhưng nhìn mấy cái ao nước làn đường bên kia kinh quá bác :D

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Em can bác nhé :D
Klq nhưng nhìn mấy cái ao nước làn đường bên kia kinh quá bác :D
Mấy cái ao đó được tạo nên bởi hầu hết là mấy anh tải của tân hiệp phát đó bác, cày banh bên đó xong thì tới bên này :(

• Like