Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Cái vụ xây dựng công cộng của mấy người chịu trách nhiệm ở miền Nam thì làm kém bao năm nay thôi, ai cũng biết chứ vãi cái gì mà vãi bác.
Mình chả nói gì hạ đẳng miền Nam cả, mình nói cái sự việc ở trong nam nó như thế. Ở trong vùng phía nam toàn làm kém và làm sai thôi.
Chứ hơi đâu mà bảo nam hạ bắc thượng cái quái gì. Bác đừng phân biệt vùng miền nhé.
Trung ương rót vốn hay tây lông rót vốn thì vào nam cũng tiêu tán nặng hết.
Ô có biết rằng rãnh đạo tỉnh trong nam hiện nay toàn điều động từ trung ương về ko, đại đa số toàn người miền ngoài vào làm. Miền Nam k có ghế để làm đâu. Và ô cũng bớt cái giọng phân biệt vùng miền đi.

Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Cái vụ xây dựng công cộng của mấy người chịu trách nhiệm ở miền Nam thì làm kém bao năm nay thôi, ai cũng biết chứ vãi cái gì mà vãi bác.
Mình chả nói gì hạ đẳng miền Nam cả, mình nói cái sự việc ở trong nam nó như thế. Ở trong vùng phía nam toàn làm kém và làm sai thôi.
Chứ hơi đâu mà bảo nam hạ bắc thượng cái quái gì. Bác đừng phân biệt vùng miền nhé.
Trung ương rót vốn hay tây lông rót vốn thì vào nam cũng tiêu tán nặng hết.

Thế ông ko biết chuyện xin ngân sách trung ương nó quái đản thế nào ah. Bạn e trước đây làm trong UBND 1 tỉnh miền Tây đây. Tỉnh xin ngân sách TW làm cái cầu, kinh phí đâu đó khoảng 100 tỷ, xin ngân sách TW thì cho ko tới 50 tỷ, chủ tích ko dám quyết định, phải về xin ý kiến họp HDND, rồi phó chủ tịch phải ra ngoài đó thay, chầu chực.
Cuối cùng cũng phải lấy số tiền ko tới 50 tỷ đó, về xin thêm tiền doanh nghiệp địa phương để làm. Ko nhận thì méo có đồng nào để làm.
Mà cho tiền thì mấy chú ngoài đó sẳn chỉ định thầu luôn, cũng toàn mấy cty anh em chú bác ngoài kia thôi. Đi mình ko vào, thuê nhân công máy móc trong này hết, xong rồi lấy tiền đi về thôi.
Chuyện là nó hài như thế, còn nghiệm thu thì toàn cty anh em cả, ko nghiệm thu coi sao được, ko cần kiểm tra chất lượng gì đâu :D :D :D

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Ô có biết rằng rãnh đạo tỉnh trong nam hiện nay toàn điều động từ trung ương về ko, đại đa số toàn người miền ngoài vào làm. Miền Nam k có ghế để làm đâu. Và ô cũng bớt cái giọng phân biệt vùng miền đi.
Tôi chả rảnh để làm ba cái việc không có bằng chứng nên tôi không hơi đâu mà giở cái giọng phân biệt vùng miền như cái bụng thối của ông nghĩ.
Ông phán thì ông nên có chứng cớ.
Tôi nói khẳng định là miền Nam làm hư sự hơn miền Bắc nhiều.
Chứ tôi không nói thằng người nam làm kém thằng người bắc hay thằng người bắc làm tốt hơn thằng người nam nhé.
Cùng là thằng vịt nam mít cả mà tôi ngựa ngựa nam với bắc cái gì.
Cái tôi nói là sự việc xảy ra thôi.
Chứ tôi nào dám nói ai, tôi nói rồi người ta bảo “Thế thì mày làm đi” thì tôi chịu chứ tiền đâu làm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Thế ông ko biết chuyện xin ngân sách trung ương nó quái đản thế nào ah. Bạn e trước đây làm trong UBND 1 tỉnh miền Tây đây. Tỉnh xin ngân sách TW làm cái cầu, kinh phí đâu đó khoảng 100 tỷ, xin ngân sách TW thì cho ko tới 50 tỷ, chủ tích ko dám quyết định, phải về xin ý kiến họp HDND, rồi phó chủ tịch phải ra ngoài đó thay, chầu chực.
Cuối cùng cũng phải lấy số tiền ko tới 50 tỷ đó, về xin thêm tiền doanh nghiệp địa phương để làm. Ko nhận thì méo có đồng nào để làm.
Mà cho tiền thì mấy chú ngoài đó sẳn chỉ định thầu luôn, cũng toàn mấy cty anh em chú bác ngoài kia thôi. Đi mình ko vào, thuê nhân công máy móc trong này hết, xong rồi lấy tiền đi về thôi.
Chuyện là nó hài như thế, còn nghiệm thu thì toàn cty anh em cả, ko nghiệm thu coi sao được, ko cần kiểm tra chất lượng gì đâu :D :D :D
Ừ thì nói vớ vẩn thôi chứ em cũng nào có ý kiến gì, chỉ bảo là thấy trong nam hay làm hỏng hết mọi thứ, ví dụ như đường sá riêng trong nam tồi hơn bắc nhiều.
Chứ có ý kiến gì ai đâu, sao dám ý kiến, ý kiến rồi người ta hỏi: “Thế thì mày bỏ tiền mày ra làm đi?”
Thì em cụp đuôi thôi chứ sao.

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Thì các bác đừng hỏi Mỹ đen kỳ thị mỹ vàng ... ngay cả nước Vn, quốc gia VN, em không nói bàn số xe mà ngưòi bắc nam đã là vấn đề, anh thì bake, anh thì namke ... thằng thì thanhke, đứa thì kontumke ....bansoxeke (bản số)
Vậy chính là các bác người phân biệt chủng tộc ngay cả vùng miền so với cả thế giới
Xe phải là HN , bản số SG mới oai ...
Vài bửa sau có phápke, mỹke, canadake , úcke ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
đường Trung Lương - Mỹ Thuận này làm bằng vốn Ngân sách hả anh?
chờ đồng chí đầu tư nhưng đồng chí mải lên trên OS này để giải ngố cho AE thiện lành nên NN quyết định đầu tư bằng ngân sách[ đầu tư công]

Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
Đường chờ lún, cho mấy bác chạy 100-120 lỡ đập đầu lên nóc vỡ đầu ai đền nổi :D:D:D:D
Trong bài phát biểu anh có nói bóng gió là kiểu đó đó.
Dự là chạy cỡ 1 năm là cầu và đường chênh nhau cỡ 1 ......tấc :p
chính xác! chờ cho nó hết lún[ coi bộ hơi bị lâu] sẽ làm GDD2 mở rộng + lane khẩn cấp ! bây giờ chưa có lane khẩn cấp thì đến đời cháu- chắt ta sẽ được thụ hưởng ,vài thế hệ thôi chứ có lâu đâu mà lo !:D:D:D:D:D

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Mình tuy học KT nhưng riêng chuyên nghành xây dựng ko biết nhiều nên ko dám ý kiến.
Chỉ có hơi thắc mắc, nói về nền đất yếu như ĐBSCL thì thằng FL này cũng chả hơn gì ( Mà chắc nó tệ hơn) vì sông hồ, đầm lầy nó nhiều lắm, mà đất của nó toàn cát thôi ( cát mịn như cát biển, muốn trồng cây phải mua đất mà đổ thường xuyên, vì tưới nước đất thịt nó trôi hết nên phải bổ sung hoài).
Mà Họ vẫn làm được đường cho tải nặng. Cái CN làm đường thì cả thế giới đều biết nên nếu làm ko được, ko đạt, CL và tuổi thọ kém ..vv...thì vấn đề nó ở chổ khác.

• Like
Reactions: Osin and Perenco