Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Thì các bác đừng hỏi Mỹ đen kỳ thị mỹ vàng ... ngay cả nước Vn, quốc gia VN, em không nói bàn số xe mà ngưòi bắc nam đã là vấn đề, anh thì bake, anh thì namke ... thằng thì thahke, đứa thì kontumke ....bansoxeke (bản số)
Vậy chính là các bác người phân biệt chủng tộc ngay cả vùng miền so với cả thế giới
Xe phải là HN , bàn só SG mới oai ...
Véi bửa sau có phápke, mỹke, canadake , úcke ....
Cảm ơn bác đã giải thích hộ em với cái thằng khờ đó.
Nó không có bụng phân biệt chủng tộc mà nó suy ra được em phân biệt vùng miền sao?
Em đã nói cho nó nghe là chả có rảnh mà phân biệt nó đẻ ở xứ nào đâu, nhưng còn phía nam làm tồi hơn phía bắc, kém hơn phía bắc, và những người chịu trách nhiệm làm việc công thì tham lam ích kỷ hơn phía bắc là rõ ràng, nhưng ko có bằng chứng thì không luận tội được thôi.
Bộ con gà phải mở mồm ra nói “Tớ là gà nè!” thì người ta mới biết nó là gà chắc.
Nhìn cái xứ nam nó như vậy còn ai không biết nữa chứ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Mình tuy học KT nhưng riêng chuyên nghành xây dựng ko biết nhiều nên ko dám ý kiến.
Chỉ có hơi thắc mắc, nói về nền đất yếu như ĐBSCL thì thằng FL này cũng chả hơn gì ( Mà chắc nó tệ hơn) vì sông hồ, đầm lầy nó nhiều lắm, mà đất của nó toàn cát thôi ( cát mịn như cát biển, muốn trồng cây phải mua đất mà đổ thường xuyên, vì tưới nước đất thịt nó trôi hết nên phải bổ sung hoài).
Mà Họ vẫn làm được đường cho tải nặng. Cái CN làm đường thì cả thế giới đều biết nên nếu làm ko được, ko đạt, CL và tuổi thọ kém ..vv...thì vấn đề nó ở chổ khác.
Ba cái việc của Vin thì mới nên nói nhiều vì nó hay ho bác.
Còn mấy cái việc này chán phèo bao năm có gì mà thèm bàn.
Đất yếu đất mạnh cái gì, cái thằng người đẻ ra trên mảnh đất đó yếu thì có!
Cứ nói thẳng ra thôi, bao giờ kiện tụng thì mới cần bằng chứng còn giờ nói vu vơ thì chưa cần bằng chứng.
Nhiều thằng muốn đổi đời qua xây đường chứ ko phải xây nhà nó.
Đó là lý do đường xây không bao giờ ổn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
Làm vậy vài năm nữa lại phải mở rộng như CT Long thành, rất lãng phí. Làm cơ sở hạ tầng phải tính trước 20-30 năm chứ làm thế này chỉ giải quyết được trước mắt,về lâu dài lại thành đắt đỏ. Nếu không đủ kinh phí thì tạp trung lại làm đâu xong đó chứ cứ dàn ra công trình nào cũng mất cả chục năm , rất tốn kém
Chừa cho con cháu chúng ta có việc a ạ! Để phúc thê thôi còn nọi! Kaka.

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Cảm ơn bác đã giải thích hộ em với cái thằng khờ đó.
Nó không có bụng phân biệt chủng tộc mà nó suy ra được em phân biệt vùng miền sao?
Em đã nói cho nó nghe là chả có rảnh mà phân biệt nó đẻ ở xứ nào đâu, nhưng còn phía nam làm tồi hơn phía bắc, kém hơn phía bắc, và những người chịu trách nhiệm làm việc công thì tham lam ích kỷ hơn phía bắc là rõ ràng, nhưng ko có bằng chứng thì không luận tội được thôi.
Bộ con gà phải mở mồm ra nói “Tớ là gà nè!” thì người ta mới biết nó là gà chắc.
Nhìn cái xứ nam nó như vậy còn ai không biết nữa chứ.
Này ô bạn, t nói thế có gì phải cay cú nếu k đúng ý mình nhỉ.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Mình tuy học KT nhưng riêng chuyên nghành xây dựng ko biết nhiều nên ko dám ý kiến.
Chỉ có hơi thắc mắc, nói về nền đất yếu như ĐBSCL thì thằng FL này cũng chả hơn gì ( Mà chắc nó tệ hơn) vì sông hồ, đầm lầy nó nhiều lắm, mà đất của nó toàn cát thôi ( cát mịn như cát biển, muốn trồng cây phải mua đất mà đổ thường xuyên, vì tưới nước đất thịt nó trôi hết nên phải bổ sung hoài).
Mà Họ vẫn làm được đường cho tải nặng. Cái CN làm đường thì cả thế giới đều biết nên nếu làm ko được, ko đạt, CL và tuổi thọ kém ..vv...thì vấn đề nó ở chổ khác.
Nền cát mà còn chê gì nữa bác, siêu chặt rồi. Chỉ sợ lớp bùn thôi

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Cái này Mình hỏi nó lạc đề, các Bạn thông cảm!
Ngày xưa Mình có biết cái Khí Điện Đạm Cà Mau, thời NTD thì hoành tráng lắm, nhà thầu TQ mang cả ngàn CN TQ qua, lập thành cả cái làng...
Bây giờ Nó sao rồi các Bạn?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Tớ chả có cay cú gì.
Tớ chỉ không hiểu tại sao cậu biết rõ người khác nói đúng mà cậu vẫn bảo người ta phân biệt vùng miền thôi.
Còn tớ thì chưa khi nào nói người nam kém hơn người bắc, mà tớ nói rõ ràng là những cái làm ở trong nam nó dở hơn ngoài bắc quá.
Nếu cậu thấy trong nam làm tốt hơn ngoài bắc thì cậu cứ chỉ ra cho rõ.
Vậy mới công tâm, chứ ai đời không chỉ ra được thì đi mắng tớ phân biệt vùng miền. Bớt thêm cái gì? Tớ không hơi đâu phân biệt vùng miền mà thêm với bớt.
Ok, không có gì đâu, chỉ là k hiểu ý nhau thôi. Năm mới vui vẻ, chỉ là hiểu lầm câu chữ thôi. tết cũng sắp đến rồi chúc cậu và gia đình nhiều sức khoẻ, chúc mn cũng nhiều sức khoẻ, cùng nhau vượt qua cái đại dịch nhé.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Ok, không có gì đâu, chỉ là k hiểu ý nhau thôi. Năm mới vui vẻ, chỉ là hiểu lầm câu chữ thôi. tết cũng sắp đến rồi chúc cậu và gia đình nhiều sức khoẻ, chúc mn cũng nhiều sức khoẻ, cùng nhau vượt qua cái đại dịch nhé.
Ok sorry nhé.
Hầy cùng thân người Việt thì khổ như nhau thôi, có đâu mà bì tị hic.
Chúc sức khoẻ luôn bạn nhé.
Tết mà nghe buồn hầy dà...

• Like
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Cái này Mình hỏi nó lạc đề, các Bạn thông cảm!
Ngày xưa Mình có biết cái Khí Điện Đạm Cà Mau, thời NTD thì hoành tráng lắm, nhà thầu TQ mang cả ngàn CN TQ qua, lập thành cả cái làng...
Bây giờ Nó sao rồi các Bạn?
Em chỉ biết thiết kế và thi công là của công ty Pháp chứ không có TQ nào nhà bác, em cũng có thể gọi là có chút đóng góp nho nhỏ khi tham gia group vẽ bản vẽ cho nhà máy này. TK Structures VN, thi công Capion(em không nhớ tên rõ lắm) của Pháp.

• Like
Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Em chỉ biết thiết kế và thi công là của công ty Pháp chứ không có TQ nào nhà bác, em cũng có thể gọi là có chút đóng góp nho nhỏ khi tham gia group vẽ bản vẽ cho nhà máy này. TK Structures VN, thi công Capion(em không nhớ tên rõ lắm) của Pháp.
Link đây Bạn, chả thấy thg nào Pháp cả, còn chính mắt mình thấy khi ở đó toàn TQ. Ban học chung lớp BK với Mình khi đó nó làm ở Phòng KT, Ban Dự Án cái nhà máy đó đấy và nó dẫn đi xem.

• Wow
Reactions: nttanmam