Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Có Bác nào xem autoshow hôm trước confirm dùm em tấm lót cách nhiệt/âm dưới capo xe có bị Honda VN cắt bớt như các bản trước đây hay không ?
Mình có đi motorshow, cũng hỏi về cái này rồi đc mấy em nó tư vấn bảo rằng có tấm lót ở dưới capo chuyên cách âm, về nhiệt thì mình k rõ nhưng xác nhận là có nhé bác.

• Like
Reactions: thiminh
Tập Lái
Liệu có thể đả bại được CX5 của Mazda k?
Về giá 2 dòng xe khá tương đồng nhau
Về thiết kế thì CRV mạnh mẽ, hầm hố, còn CX5 trẻ trung, quí phái
Về công nghệ thì CX5 có vẻ sẽ nhỉnh hơn 1 chút vì CX5 dùng công nghệ mới skyactiv, còn CRV vẫn dùng i-vtec củ
Về độ an toàn: k biết CRV đã nâng cấp lên 6 túi khí chưa hay vận chỉ có 4 túi khí
Và cuối cùng liệu CRV có thể vượt doanh số của CX5 trong tháng 12 này hay k?

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Mình có đi motorshow, cũng hỏi về cái này rồi đc mấy em nó tư vấn bảo rằng có tấm lót ở dưới capo chuyên cách âm, về nhiệt thì mình k rõ nhưng xác nhận là có nhé bác.

Theo mình thấy thì cũng không cần cách âm tuyệt đối hoàn toàn, cần chút tiếng động để nghe rõ hơn gi xung quanh. Chay xe ở VN là mắt nhìn tai nghe vận dụng 200% công suất, với 1 con xe tốt thì chắc sẽ giảm xuống 20%, xe sẽ lo phần còn lại :D

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Liệu có thể đả bại được CX5 của Mazda k?
Về giá 2 dòng xe khá tương đồng nhau
Về thiết kế thì CRV mạnh mẽ, hầm hố, còn CX5 trẻ trung, quí phái
Về công nghệ thì CX5 có vẻ sẽ nhỉnh hơn 1 chút vì CX5 dùng công nghệ mới skyactiv, còn CRV vẫn dùng i-vtec củ
Về độ an toàn: k biết CRV đã nâng cấp lên 6 túi khí chưa hay vận chỉ có 4 túi khí
Và cuối cùng liệu CRV có thể vượt doanh số của CX5 trong tháng 12 này hay k?

Tính trả lời bạn nhưng nhìn cái tên thì chắc hiểu sơ sơ.
Nếu giá tương đương, mình vẫn chọn CRV vì bản 2.4 nhỉnh chút nhưng bốc hơn 2.0 bên Mazda, và bản 2015 này vẫn dg chờ về nhg kỳ vọng tiếp nối thế mạnh này.
Mình không rành công nghệ, nhg thích đơn giản thiết thực như chốt cửa tự động dc hơn là bên cx5 không có.
Theo mình biết vẫn là 4 túi nhg dc test kỹ càng bên nước ngoài với giải thg gì chủ thớt có ghi ấy. Đôi khi k phải nhiều là tốt mà là chất lượng

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Em đọc mấy thông số này nọ chả hiểu gì nhiều nhưng xem ra crv 2015 có nhiều ưu điểmvề độ an toàn và động cơ nhỉ. Rất hợp với đối tượng gia đình , nhà em cũng đang tính tậu một chiếc nên giờ đang tìm hiểu chưa biết chọn loại nào

• Like
Reactions: royaltop
Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
@ Bác xebacang: Thanks Bác. vậy cũng an ủi tí.
@Vinhnissan: Thứ Bảy sáng hay chiều có xe vậy em ? anh chị tranh thủ chạy lên xem qua nhé. Thanks

• Like
Reactions: Miapham
Tập Lái
3/11/14
9
2
3
31
Bên Mitsubishi em cũng mới ra con outlander sport cũng được đó mấy bác
Động cơ 2.0 MIVEC, thiết kể nhìn trẻ trung và sang trọng. về độ an toàn thì cũng ok. Nội thất thì cũng bắt mắt với lại xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật nên chất lượng thì ok