Hạng C
10/7/11
565
118
43
Em đọc mấy thông số này nọ chả hiểu gì nhiều nhưng xem ra crv 2015 có nhiều ưu điểmvề độ an toàn và động cơ nhỉ. Rất hợp với đối tượng gia đình , nhà em cũng đang tính tậu một chiếc nên giờ đang tìm hiểu chưa biết chọn loại nào
Nếu chọn xe cho gia đình thì CRV nên ưu tiên hàng đầu. Dẫn chứng khoang lái bên trong rộng rãi thoáng mát, nhà 5 người thì ngồi vô tư. Ưu điểm crv có mông rộng, chưa đồ dùng gia đình khi đi xa rất tiện. Còn nhiều ưu điểm nữa nói nhiều cũng chả hết. Chị cứ đọc mấy bài viết về CRV để tìm hiều kỹ hơn

Hạng B2
21/7/11
340
105
43
Liệu có thể đả bại được CX5 của Mazda k?
Về giá 2 dòng xe khá tương đồng nhau
Về thiết kế thì CRV mạnh mẽ, hầm hố, còn CX5 trẻ trung, quí phái
Về công nghệ thì CX5 có vẻ sẽ nhỉnh hơn 1 chút vì CX5 dùng công nghệ mới skyactiv, còn CRV vẫn dùng i-vtec củ
Về độ an toàn: k biết CRV đã nâng cấp lên 6 túi khí chưa hay vận chỉ có 4 túi khí
Và cuối cùng liệu CRV có thể vượt doanh số của CX5 trong tháng 12 này hay k?
Nhìn tên bác là em cũng đoán được bác là ai :D Thực ra em biết trong này đủ mọi thành phần, nên em tôn trọng ý kiến tất cả mọi người. Em không phủ nhận những ưu điểm của CX5, em cũng muốn trả lời những câu hỏi của bác lắm mà sợ lại ko hay, vì em thích CRV. Cái gì cũng có được và chưa được, nên tùy theo nhu cầu, sở thích và túi tiền mà chọn lựa thôi bác ạ :D

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Vừa lên tận mắt xem xe @ HPT và confirm là không có miếng lót dưới capô nhé các Bác. Tuy vậy, nhìn tổng thể rất OK và bà cả em hài lòng lắm. Thanks bác Vinhnissan nhiều: Nhiệt tình và tư vấn tốt !

• Like
Reactions: thiminh
Hạng B2
14/4/07
129
18
18
32
Vừa lên tận mắt xem xe @ HPT và confirm là không có miếng lót dưới capô nhé các Bác. Tuy vậy, nhìn tổng thể rất OK và bà cả em hài lòng lắm. Thanks bác Vinhnissan nhiều: Nhiệt tình và tư vấn tốt !
CR-V 2015 này không biết có cần gắn miếng lót dưới nắp ca pô không bác, nếu có thì ở đâu bán miếng này ah, em cũng đang đợi tháng 1 mới có xe.

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
CR-V 2015 này không biết có cần gắn miếng lót dưới nắp ca pô không bác, nếu có thì ở đâu bán miếng này ah, em cũng đang đợi tháng 1 mới có xe.

Như em có nói ở trên, Honda CRV 2015 không có miếng lót dưới nắp capô Bác trungak1991 nhé, em vừa xem xe mẫu tại Honda Phước Thành vào chiều nay. Em có liên lạc với 1 Bác trên OS này nhưng ở Hà Nội offer miếng capô này 1,2 triệu - chưa tính phí ship (hàng OEM của Honda Taiwan), để em làm chuột bạch thử xem sao rồi report các Bác.

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Như em có nói ở trên, Honda CRV 2015 không có miếng lót dưới nắp capô Bác trungak1991 nhé, em vừa xem xe mẫu tại Honda Phước Thành vào chiều nay. Em có liên lạc với 1 Bác trên OS này nhưng ở Hà Nội offer miếng capô này 1,2 triệu - chưa tính phí ship (hàng OEM của Honda Taiwan), để em làm chuột bạch thử xem sao rồi report các Bác.

Bác cứ test thử ca pô rồi review cho anh em với ạ. Năm sau rước em CRV về nhà chắc cũng phải đem đi tân trang thêm hàng họ chứ lỡ trầy xước chỗ nào thì đau lòng lắm bác ạ

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Vậy mà bữa đi Motorshow ông sales ở đó bảo là có. Vậy về việc lớp cách âm ở các cửa xe đc cải tiến vẫn có phải k bác? Nếu thế có khi mình cũng cân nhắc làm miếng capo này

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
@ Bác xebacang: Về lớp cách âm ở các cửa xe, em chưa coi Bác ah. Em xem dưới gầm xe vs. Audi Q5 của em, thấy hơi buồn tí (trống lốc) ==> Chắc là phải ghé Bác Hiếu gần nhà làm món sơn xịt gầm rùi !