Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Mấy bác cứ đạp 100-120 km/h là muốn ngủ cũng ko dám kkk.

Tập Lái
19/6/17
31
19
8
37
biên hòa
em năm nào cũng hồi hương vào dịp tết nguyên đán ĐỒNG NAI - Hà TĨNH. một tài .phải nói là tinh thần rất hưng phấn khi cả gia đình về quê nhưng không thể tránh khỏi buồn ngủ. và sau tất cả mọi cách từ bò húc, trà bắc đặc, khăn lạnh bỏ trong thùng đá, đến nhạc...nc người ngồi bên cạnh thì vẫn phải tấp vào cây xăng làm tiếng hai tiếng mới chạy tiếp được. vì tất cả chỉ là tạm thời và cơn buồn ngủ sẽ sớm quay lại ngay khi hết sự kích thích.

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng
Em nói thật mấy cái bài kiểu này chết người, buồn ngủ thì tấp ngay xe vào đâu đó, ngủ một giấc, mẹo gì ở đây, mẹo gì đi chăng nữa nó cũng chỉ là đánh lừa bộ não, càng chết.

Quan điểm của em và cả bài viết đều là muốn mọi người kiếm chỗ ngủ để tỉnh táo cho hành trình sắp tới. Em tổng hợp một số mẹo để có thể giúp mình tỉnh táo thời gian ngắn. Vì không phải chỗ nào trên đường cũng có thể tấp vào ngủ.

Từ lúc kiếm chỗ ngủ đến lúc các bác được ngủ thì vẫn phải duy trì sự tỉnh táo để lái chứ, đúng ko ạ?

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Dừng xe ngủ 5-15 phút còn đỡ tốn thời gian hơn việc chạy rề rề do buồn ngủ mà lại còn nguy hiểm, đặc biệt là còn dễ bị đưa lên Facebook là nổi tiếng luôn.
Phương án em hay dùng nhất là tấp cây xăng ngủ là khỏe nhất.

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Lúc trước hay buồn ngủ cũng tìm đủ cách khỏi phải ngủ nhưng khi cơn buồn ngủ kéo đến mức độ nguy hiểm cao quá. Cũng lâu lắm k buồn ngủ khi lái xe chắc tuổi cao khó ngủ..lol

Hạng C
3/3/08
617
434
63
Nên thủ sẵn 1 chai dầu bạc hà. Khi có cảm giác buồn ngủ xuất hiện thì xoa lên mí mắt, nó cay hết buồn ngủ liền. Tuy nhiên tốt hơn hết là sau đó nên nghỉ ngủ chừng 15p, an toàn.

• Like
Reactions: Thanh Van
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Theo em cách tốt nhất là tắp zô cây xăng ngủ 1 giấc chừng 20-40 phút là phẻ. :)
Khổ cái em lái xe buồn ngủ cỡ mấy mã dừng xe lại ngả ghế ra là mắt lại trố tròn. Ko tài nào ngủ được. Tính em cực khó ngủ. Tối ở nhà buồn ngủ mà nên giường nằm cả tiếng mới ngủ được. Vậy mới khổ

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em đã từng lái cả xe máy và xe hơi mà đang lái ngủ lúc nào không hay. Cũng may là chưa xảy ra tai nạn. Giờ em sợ rồi, cứ cảm thấy buồn ngủ là tìm cây xăng, quán cafe hay chỗ nào đó an toàn rồi ngủ một giấc 30'. Sau đó dậy rửa mặt và uống nước cho tỉnh táo rồi mới lái xe đi tiếp.

• Like
Reactions: bacai