Tập Lái
19/6/17
31
19
8
37
biên hòa
đọc commemt của các bác ở đây ai cũng cho phương án hay nhất là "ngủ" em đồng ý 2 tay nhưng có một số bác nhiệt tình chê trách mấy phương pháp của bác chủ thớt đưa ra. thiết nghĩ bác chủ thớt đưa ra là áp dụng cho trường hợp bất khả kháng và ( em chỉ nói và thôi nhé) có thể ráng thêm một chút trong khả năng cho phép để đáp ứng phương án dừng lại ngủ hay thay tài. không phải đối tượng ở đay ai ai cũng chạy xe nhà, muốn dừng là đùng mà còn rất nhiều bác phải chạy xe hợp đồng,xe cty họ phải về đúng trạm, và đúng chuyến mới được nghĩ ngơi và tĩnh táo lại, nếu cách bến 10 hay 30 mà đã thoáng có buồn ngủ thì những lời khuyên trên là vô cùng quý giá. hoặc đêm hôm trước trả bài khuya hay có việc ngủ trễ hôm sau hơi mệt chạy cần tĩnh táo thì áp dụng được . và tất nhiên câu chốt cho đáp án này vẫn là 'ngủ' nhưng trước đó và một vài trường hợp có thể áp dụng và nâng cao hiệu quả khi lái xe.
và đặc biệt một điều : đã rượu bia thì đúng là tuyệt đối k nên lái xe và nhất là lái xa vì khi đó tiềm thức không còn làm chủ được để biết buồn ngủ hay không và đúng hay sai
trân trọng!

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Em thì hay nghe nhạc rồi hát theo để tránh buồn ngủ. mà đã buồn ngủ thì thôi tấp lề nằm 15p nửa tiếng cho chắc ak

Tập Lái
22/2/17
25
1
3
33
Xa xỉ vl, mua paradon uống cho lẹ. Còn không chịu nỗi nữa thì đi ngủ trước khi đi.

21/8/18
15
1
3
44
Em mỗi lần chạy đường dài là phải ngủ đủ giấc sau vẫn cần có người nói chuyện cùng