Thảo Luật Chung Những người mua Gateway

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/5/15
3
23
13
Ai tin nó chưa động thổ làm xong cái móng để bán theo quy định nhà nước, mà đã bán được 70% thì cứ tin chứ chừng nào trong hộp sọ em còn cục óc là em không tin nổi :D Bao nhiêu dự án làm hoành tráng cẩn thận đến thế mà thiên hạ còn e dè nữa là. Bên Masteri coi vậy chứ em từng thấy trong nhà mẫu bao nhiêu khách chất vấn CĐT về hợp đồng thế này thế nọ. Còn SKL mua bán bằng niềm tin mà được như vậy thì còn quá cha chúa Jesus :D
Hiện h kí hợp đồng góp vốn bạn ơi, xong móng toàn bộ hợp đồn góp vốn sẽ chuyển qua mua bán, mình thấy các dự án khác cũng như thế mà, cứ thế mà thu tiền. Ai có bán căn 3B1 tầng 20 trở lên mình mua lại nhé. Thanks

Tập Lái
6/12/15
0
0
0
Minh dang co can 3B1 cao hon tang 20 muon ban. Ban lien he voi minh nhe. Thanks.

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Tình hình giải quyết lùm xùm đến đâu rồi các bác? Có bạn nào làm bên SKL cập nhật tiến độ giúp cái.

Hôm nào SKL chụp cái hình bắt tay ký HĐ với mấy hộ dân kia thì ngày đó giá Gateway sẽ lên 10%.

Tập Lái
5/5/15
3
23
13
2 bên đang deal bác ơi, túm lại là mục đích cuối cũng chỉ là tiền thôi, em nói thật đất kia trước khi bị thu hồi thì vẫn chưa chuyển đổi, vẫn là đất nông nghiệp bác ạ

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
2 bên đang deal bác ơi, túm lại là mục đích cuối cũng chỉ là tiền thôi, em nói thật đất kia trước khi bị thu hồi thì vẫn chưa chuyển đổi, vẫn là đất nông nghiệp bác ạ

Ngay ở bài đầu tiên của em cũng đã nhận định vụ việc này là lỗi về thủ tục phía địa phương khi quá vội vàng ban hành các quyết định khi văn bản pháp lý chưa thực sự đầy đủ. Chính vì kẽ hở này mới dẫn tới việc người dân kiện cáo kéo dài. Phần lỗi của CĐT cũng có vì CĐT có điều kiện tư vấn pháp lý cho địa phương mà lại để xảy ra tình huống không đáng có.

Giờ không những mất tiền mà còn ảnh hưởng tiến độ và uy tín của dự án và CĐT. Các bác phải tư vấn xem cách nào xây dựng lại cái Uy Tín chứ để thế này không ổn. Trước mắt hãy bắt đầu với khách hàng cũ đi...

Status
Không mở trả lời sau này.