Thảo Luật Chung Những người mua Gateway

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Em nghĩ cũng nhiều người gửi gắm niềm tin cho Dự án đầu tay của Sơn Kim giống như em.

Mà dạo này thấy lùm xùm nhiều thông tin về tiến độ, tranh chấp không thấy Cty phản hồi gì chính thức nên cũng đâm lo, nhất là nhìn sang anh hàng xóm thấy chạy băng băng.

Hôm 20/11, đã có thông tin trên báo Phụ nữ Online khi đưa sự việc dự án thi công mà chưa hoàn thành việc đền bù. Nói chung nghe chuyện gì cũng phải 2 tai, nhưng sự việc để kéo dài quá nhưu vậy thì ảnh hưởng đến dự án và tiền của NĐT. http://phunuonline.com.vn/xa-hoi/doi-song/cong-ty-son-kim-thi-cong-du-an-tren-dat-chua-den-bu-64591/

Rất mong các bác nào đang tham gia Gateway cùng vào bàn luận hay cụ nào làm bên SKL thì cho thêm thông tin để NĐT an tâm.

Dù gì thì em vẫn thấy đây là 1 dự án đẹp về thiết kế, vị trí cũng rất ok, rất tiếc nó dính những sự việc không đáng có.

Em mới sưu tập được bài viết này, có vẻ mô tả cụ thể nhất diễn biến sự việc, có tiếng nói cả 2 bên và các căn cứ pháp lý đưa ra. Bên nào cũng nhận phần đúng và cái sai là do sự vội vã trong quá trình ra quyết định của địa phương chỉ vì một bước thủ tục hành chính trong việc cập nhật lại quy hoạch. Đó là theo cách hiểu của em. Rồi sau đó là hàng loạt sự việc tiếp theo mà người dân họ cũng tranh thủ cái sai sót đó mà làm khó các bên. Nói dân sai hay CĐT sai theo em đều không đúng. http://www.baomoi.com/Son-Kim-Land-...m2-dat-du-an-Gateway-Thao-Dien/c/17867015.epi

Vấn đề hiện nay không thể dẫn lại các cơ sở pháp luật đã ban hành, vì nó đã đi quá xa thời điểm, giá trị tài sản cũng khác ... nên giờ chỉ còn là vấn đề thương lượng giữa các bên và có sự vào cuộc của Thanh tra Chính phủ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/5/15
3
23
13
Em làm cho SKL đây bác, bên em vẫn xây ầm ầm, thế thôi. Những chuyện này chả ảnh hưởng gì cả. Tranh chấp là giữa cá nhân và nhà nước, ko phải giữa cá nhân và chủ đầu tư. Thông tin báo đăng cũng chỉ phản ánh 1 phần sự việc để hướng người đọc theo mục đích, còn nhiều cái sau lưng. Điều qaun trọng là dự án vẫn đang xây dựng, bên em sẽ sớm có thư gửi đến khách hàng về thời gian xong móng, các bác cứ yên tâm chuẩn bị đóng tiền nhé :D

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Em làm cho SKL đây bác, bên em vẫn xây ầm ầm, thế thôi. Những chuyện này chả ảnh hưởng gì cả. Tranh chấp là giữa cá nhân và nhà nước, ko phải giữa cá nhân và chủ đầu tư. Thông tin báo đăng cũng chỉ phản ánh 1 phần sự việc để hướng người đọc theo mục đích, còn nhiều cái sau lưng. Điều qaun trọng là dự án vẫn đang xây dựng, bên em sẽ sớm có thư gửi đến khách hàng về thời gian xong móng, các bác cứ yên tâm chuẩn bị đóng tiền nhé :D

Bác có thể giải thích cụ thể hơn giúp em về cái gọi là ""tranh chấp giữa cá nhân và nhà nước, không phải với CĐT"" không? vì thực tế trong bài báo cũng có nêu vấn đề này, có điều diễn giải của họ cũng khá hợp lý vì Dự án không thể xếp vào diện Nhà nước thu hồi và cơ quan hữu quan cũng đã có yêu cầu rút lại các quyết định của Q2. Như vậy ảnh hưởng gì đến tính pháp lý của dự án, tình trạng hiện nay về việc thương lượng mua bán ntn? và đến bao giờ thì kết thúc? ...

Nói thật là em rất mong 1 thông báo bằng văn bản giải thích có cơ sở căn cứ cụ thể và bảo lãnh trách nhiệm gửi tới tất cả các khách hàng. Nếu sớm nhận được văn bản này thì uy tín và mức độ chuyên nghiệp của CĐT sẽ bớt bị ảnh hưởng tiêu cực. Thông tin về dự án sẽ minh bạch hơn vì hiện nay dư luận kêu là SK đang có hiện tượng "lừa dối khách hàng".

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng B1
18/8/15
58
2.397
83
Em thấy đoạn này mới hay,

..... người dân không thấy chủ đầu tư đến thương lượng đền bù mà chỉ thấy “đầu gấu” tìm đến thỏa thuận mua đất của dân với giá rẻ. Người nào không bán là bị “khủng bố” bằng cách hù dọa, ném sơn vào nhà. Một số người lo sợ đã bán hết đất, nhưng nhiều người vẫn cương quyết không bán. Sau hai năm, “đầu gấu” không thể “giải tỏa” được, đành rút lui....

Cách hành xử của cđt này như Xã hội đen, về sau cư dân chẳng may lỡ có mâu thuẫn với cđt khó mà căng băng rôn :)

Status
Không mở trả lời sau này.