Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Cam này rất nhiều góc nhìn nên đi đường hẹp rất sướng. Em đang chuẩn bị làm 1 cái clip nói về các tác dụng của cam 360 khi cần đi các đường hẹp, đỗ chuồng hẹp, đỗ sát lề, xuất phát xe...
Cam này hay phết

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Muốn biết Nó xài bao nhiêu trong 1h thì phải xem tskt của nó, Cs tiêu thụ (w) và tổng trở đầu ra (ohm), thường nó sẽ được ghi trong SF. Còn thực tế Mình phải đo. Mức suy giảm an toàn thường là 0.1v cho mỗi 2h trên Battery. Tuy nhiên, muốn xe đề nổ lại là chuyện khác nữa nó tùy thuộc dung lượng thực tế của Battery (AH) và dòng CA (Cranking Ampe) thực tế. Vì dòng Start rất lớn đến trên 400A, nếu Battery yếu thì cho dù còn trên 12V xe vẫn không thể đề khi yêu cầu chỉ 1-3s là máy phải nổ. Hiện thực: Rất dễ thấy nhiều xe quên tắt đèn hay đóng cửa đóng cốp không sát để qua đêm là sáng không đề nổi dù chỉ tiêu thụ 1 bóng đèn bé xíu.
Đặt là 12.5v nó tắt luôn rồi cũng được. Thực tế em thấy cái này hữu ích cho 1 số trường hợp hay phải để xe bên ngoài đường, mà nhà mình là khu vực nhiều trẻ con hay có người thích phá.
Bình thường thì mình chỉ cần để đỗ xe tầm 1 tiếng nó tự tắt, thì hầu như ko ảnh hưởng gì. Anh em đi xe hay đỗ nhanh 1 lúc rồi ra thì cũng hay đỗ ngoài đường, mình sẽ biết có vấn đề gì xảy ra. Còn về bãi nhà mình an toàn rồi thì không cần bật nó online 24/24.
Nói chung cũng tùy tình huống, tùy nhu cầu của từng người. Cam cho phép bật chế độ giám sát đỗ xe theo thời gian 1h, 2h... đến 24h hoặc theo điện áp bình xuống từ 11.5v đến 12.5v tùy nhu cầu của mình mà để sao cho hợp lý.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Tập Lái
29/5/20
4
2
0
31
1 nhược điểm của nó, là phải dùng remote nếu dùng man android khác

Tập Lái
1/9/20
1
0
1
35
Ellivew này có chức năng ko bật cam trong trường hợp mình ko cần ko các bác. Mình đang dùng nhưng ko có nhu cầu hiện cam khi rẽ trái nhanh, rẻ phải nhanh chẳng hạn. Để cho màn hình đỡ phải nhảy qua nhảy lại gây mất tập trung.

Với lại chế độ Bình thường (thay vì Rẽ trái như hình) trong tùy chỉnh trong menu là thế nào v nhỉ các bác?
Những tính năng đáng chú ý trên Camera 360 độ ELLIVIEW

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
1 nhược điểm của nó, là phải dùng remote nếu dùng man android khác
Màn android nào cũng điều khiển giọng nói được bác ạ (cài app icarv, dùng số seri của cam Elliview để kích hoạt)

Ngoài ra bác có thể mua nút bấm bluetooth để điều khiển

Một số xe có nút view như Santafe có thể bấm nút ấy để điều khiển.

Có rất nhiều phương án đó bác

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Ellivew này có chức năng ko bật cam trong trường hợp mình ko cần ko các bác. Mình đang dùng nhưng ko có nhu cầu hiện cam khi rẽ trái nhanh, rẻ phải nhanh chẳng hạn. Để cho màn hình đỡ phải nhảy qua nhảy lại gây mất tập trung.

Với lại chế độ Bình thường (thay vì Rẽ trái như hình) trong tùy chỉnh trong menu là thế nào v nhỉ các bác?
View attachment 2303014
Có đó bác.
  1. Không bật cam khi xi nhan: Bác vào cài đặt -> mật khẩu 9999 -> điều khiển -> tắt mục xi nhan đi, thì khi xi nhan nó sẽ không bật cam.
  2. Không bật xi nhan khi tốc độ cao: Bác vào cài đặt -> mật khẩu 9999 -> Cài đặt cá nhân -> Tùy chọn xem -> Tắt mục tốc độ cao ở góc dưới bên trái đi là được.

Các chế độ như này bác nhé.
Những tính năng đáng chú ý trên Camera 360 độ ELLIVIEW

• Love
Reactions: nogo171