Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
em của ông ngọai em hiện còn sống( 97 tuỗi) ổng còn lưu giữ tờ báo ãnh của Nhật hồi xưa, giống như đặc san vậy đó ( ko phãi nhật trình nhá), lúc chiếm VN, in tiếng Việt, trong đó in tòan tòan hình ãnh hạm đội hùng mạnh của Nhật lúc đó kèm theo lời lẽ đầy tự hào, đắc thắng của Nhật, hình khá rõ, màu đơn sắc.. để hôm nào em ra đó mượn lại để chụp lại .

BTW, đề nghị bác chũ thớt mở thớt mới đi- các trận ko chiến nỗi tiếng

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/10
386
115
43
HCM
quá hấp dẫn , bác SV up tiếp đi,đọc 1 mạch 19 trang luôn, ( chóng mặt quá ) mà vẫn muốn đọc tiếp [:O][:O][:O]

Hạng F
22/10/09
8.170
30.022
113
cowardsp nói:
em của ông ngọai em hiện còn sống( 97 tuỗi) ổng còn lưu giữ  tờ  báo ãnh của Nhật hồi xưa, giống như đặc san vậy đó  ( ko phãi nhật trình nhá), lúc chiếm VN,   in tiếng Việt, trong đó  in tòan tòan hình ãnh hạm đội hùng mạnh của Nhật lúc đó kèm theo  lời lẽ đầy tự hào, đắc thắng của Nhật, hình khá rõ, màu đơn sắc..  để hôm nào em ra đó mượn lại để chụp lại .

BTW, đề nghị bác chũ thớt mở thớt mới đi- các trận ko chiến  nỗi tiếng

bữa nào em sẽ chụp hình cho bác coi cái tài liệu này

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Sorry mấy bác vì dạo này bận quá không tập hợp thông tin đựơc. Khi nào rảnh sẽ tiếp tục.
@bác Grenade up sớm nhé.

Bác Cò nhắc tới không chiến, em nghĩ cái này hay àh. tư liệu em cũng có. Nhiều nhất là những trận Trung Đông.
Các bác mở toipic mới đi. Vì em không làm chủ xị nên mở ra mà không post bài thì không được. Chỉ ké ké chút xíu thôi. :D

Có cái phim về Iran-Iraq war. Xem hay hơn phim Holywood bây giờ. :D

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=i_T13t3ep8k[/tube]

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
kết quả hơn 200K người sau khi đầu hàng được đưa đi học, học dỡ quá nên.... học nhiều năm, chưa kể học trong rừng Katyn

Golf06 nói:
Và một suy ngẫm ngày hôm nay cũng trên DĐ đó, có thể nói lên được phần nào nguyên nhân tại sao VN đã bị mất HS vào tay TQ, cũng như về thực chất của các "đồng minh" lớn của VN trong cuộc chiến vừa qua: "Chỉ người Việt Nam mới thương lấy nhau, mới thiết tha và sẵn sàng xả thân bảo vệ lợi ích dân tộc. Chân lý bất biến đó, phải qua nhiều trả giá đau đớn mới được vỡ lẽ.Trong suốt thế kỷ XX đầy bão táp, đã chứng kiến bao nhiêu cuộc móc ngoặc, mặc cả và chia chác của các nước lớn trên lưng dân tộc nhỏ bé này?Khi hai cuộc chiến tranh khốc liệt bước vào giai đoạn kết thúc, khi các bên đã ngồi vào bàn đàm phán cho một kết cục hoà bình thì phía hậu trường, những đồng minh tưởng như thân tín cũng bước vào cuộc mặc cả sau lưng chúng ta." (Nhà báo Minh Anh)

Chúc các bác cuối tuần bình yên và tiếp tục tám vui vẻ :)

Last edited by a moderator: