Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ở nước ngoài, thấy nhiều xe lắp thêm rất nhiều loại phụ kiện, kéo thêm romooc, kéo cả cano, lắp giá nóc để chở cả xuồng kaiyak ...vv , không biết thủ tục, quy trình đăng kiểm thế nào, có a nào ở nước ngoài trao đổi thêm.
Theo quy định về kỹ thuật của xe, bạn có thể thay đổi.
Nếu như thêm remorque thì nếu vượt quá thành phần nào đó cũng phải đăng kiểm và có bản số đi kèm.
Tất cả các xe kéo cở nhỏ (canoe, tàu, xe máy gì gì) cũng phải có bản số thứ 3 trùng với xe đang kéo
Ngoài ta thay đổi cấu trúc thì xin bộ kiểm nghiệm, thí dụ những xe dành cho xí nghiệp (loại A,B 2 chổ) sau đó gắn hàng gế sau để tăng thành 4,5 cũng phải xin bộ kiểm nghiệm và đổi giáy xe cho đúng
Xe Vios E 2020 đèn Halogen phản xạ đa hướng của mình cũng vậy, tối thui; không biết giờ nên nâng cấp thế nào cho hợp lí luon
Tháo phim dán màu 3M sẽ thấy rỏ ngay bác ạ ....
Chấp Bạn độ đến khi hết tiền chỉ trừ cái số VIN ra, kể cả việc gắn thêm chân vịt cho xe lội nước...hihi... Gác luôn cái Engine khác, đầu cổ lông cánh gì là độ thoải mái :)
À quên, có độ thành xe tăng thì cũng chả có cần đăng với kiểm gì hết á, hằng năm chỉ đóng phí sticker (kiểu như phí lưu thông) tầm $38/năm, mua 2 năm còn $75, đóng phí online nó gởi sticker về nhà tự dán!
Lại quên, NHƯNG (nói rõ là nhưng) nó vẫn có những qui phạm mà luật qui định, bình thường thì nếu ko bị bắt do vi phạm nào đó thì chả sao vì cũng chả có đăng kiểm mà CS cũng chả tự nhiên dừng xe... Cái này nó gọi là "Lỗi thứ 2" xem như tình tiết tăng nặng.
Ví dụ, dán kính quá tối, độ đèn có góc chiếu quá cao và cường độ cao, nâng gầm quá cao làm giảm tầm nhìn đầu xe nguy hiểm cho trẻ con...vv.vv...
Nói chung, Luật ở Mỹ không riêng gì GT, kiểu của nó là " Bỏ qua lỗi nhẹ, nhưng vẫn ghi record, đến khi lỗi nặng nó lại sẽ gom luôn mấy lỗi kia xử 1 lần", sai cái nào tính cái đó...không vi phạm không tính.
Nói chung là luật của các xứ Tây Phương, giống nhau cũng 99% , có nhiều cái khác như bản số trước của US(che, tháo) còn EU thì bắt buộc đầy đủ. Thường quẹo trái US cắt đầu vì đường .... quá rộng (dể thấy), còn EU 99% thì phải quẹo sau đuôi. Bên EU là kính màu 100% lái, còn bao nhiêu là 70% tối đa .... Lái xe bên US thì lại dể dàng, mua xe dể dàng, bằng lái thoải mái (có cả thi tiếng việt luôn ..) nhưng EU thì không được ....

Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Hình bác hồ có trên mọi văn bản, pháp lý và quy trình nhé bác Tư, Hợp lệ, hợp tình và hợp pháp
hình ảnh thiêng liêng bác không nên đưa lên trên mọi thứ như vậy em không đồng ý,phải để nơi trang trọng riêng biệt và kín đáo , thể hiện sự tôn trọng và giá trị vốn có!bác lưu ý điều này.

• Haha
Reactions: No[2]
Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Dc lên đèn bác ơi. Ví dụ đèn halogen bác lên nguyên chóa led gắn led. Thay vào chỗ đèn halogen kia thì dc. Còn đục lỗ gắn đèn gầm thỉ k cho đâu. Với lại cũng phải xem độ sáng của đèn. Nó có máy đo nếu sáng quá cũng bị từ chối. Còn lại thì đi cửa sau chúng nó vẫn chạy ầm ầm ngoài đường.
Mình chỉ đơn giản thay bóng halogen bằng bóng led cùng chân, ví dụ xe mình là chân 9005 thì đăng kiểm ok, không cần phải tháo ra thay vào lại bóng halogen trước khi đăng kiểm đúng không bác?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Mình chỉ đơn giản thay bóng halogen bằng bóng led cùng chân, ví dụ xe mình là chân 9005 thì đăng kiểm ok, không cần phải tháo ra thay vào lại bóng halogen trước khi đăng kiểm đúng không bác?
k dc đâu bác. bóng led vs bóng halogen có cấu tạo chóa đèn khác nhau, bác gắn bóng led thay vào bóng halogen mà k thay chóa nó làm ánh sáng phân tán k tập trung vừa gây chói mắt xe đối diện vừa khó nhìn đường do ánh sáng k chiếu tập trung.

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
k dc đâu bác. bóng led vs bóng halogen có cấu tạo chóa đèn khác nhau, bác gắn bóng led thay vào bóng halogen mà k thay chóa nó làm ánh sáng phân tán k tập trung vừa gây chói mắt xe đối diện vừa khó nhìn đường do ánh sáng k chiếu tập trung.
Mình thấy trong hội xe mình họ thay thấy sáng hơn, dòng Novsight n37 gì đó, nên cũng tính mua về thay, mà ngại tương lai đi kiểm định lại mệt với mấy ổng :D

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Mình thấy trong hội xe mình họ thay thấy sáng hơn, dòng Novsight n37 gì đó, nên cũng tính mua về thay, mà ngại tương lai đi kiểm định lại mệt với mấy ổng :D
Vì cùng công suất với đèn halogen thì đèn led cho hiệu suất lớn hơn rất nhiều nên bác thấy nó sáng. Và sáng luôn mắt xe đối diện dù k bật far. Ngoài ra còn 1 số thằng ngu đi gắn bi gầm mà chơi đồ dỏm từ xa nhìn k chói nhưng đến gần trong tầm 20m là mù cmn mắt luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
pha hay cốt? cốt thì đa số có khiên chắn sáng nên gắn vào ok với điều kiện là đồ xịn!còn 9005 thì chắc là pha,pha thì khi đưa vào máy kiểm lux với độ gom đạt là ok,chỉ sợ gắn đồ no name vô nó sáng nhưng tòe loe ra không đủ độ gom thì out!