Hạng B1
15/8/12
53
1
6
41
Tp HCM
Re:Những tuyệt chiêu xử lý khi có va chạm giao thông !

khi có tình huống va quệt ngoài ý muốn mà gặp người có văn hoá thì mình cũng dễ giải quyết vấn đề ..còn gặp bọn trời ơi đất hỡi thì chỉ biết kêu trời thôi..

• Like
Reactions: ssonn1234
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

k3 nói:
Ha Sonata nói:
Tóm lại còn tuỳ cơ mà ứng biến.

Bác Ha Sonata này đã pass vòng thi lý thuyết, còn vòng thi thực hành nữa, bác đã có vụ va chạm nào còn nhớ chia sẻ cho bà con nghe cho vui đi. Hay là bác chạy quá chuẩn và có thần may mắn theo phù hộ nên chưa hề bị va chạm lần nào?
Dạ, lát nữa khuya khuya em sẽ kể hầu các bác chút kinh nghiệm. Giờ em kẹt chút. Bất kỳ ai cũng có ít nhiều kinh nghiệm bản thân phải không ạ?

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53

Bài viết rất hay và bổ ích, hy vọng khi đi ngoài đường khi có chuyện gì vẫn đủ tỉnh táo để nhớ những kinh nghiệm này!

Hạng C
18/9/12
621
145
43

Xử lý tình huống đòi hỏi phản xạ nhanh nhạy, khó mà tính trước được. Hơn nửa lúc tai nạn xãy ra mình còn đủ sức, đủ bình tĩnh không.

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47

Câu nhận định đắt giá nhất của bài viết này: "Nắm đấm" là ứng xử của xã hội bế tắc
Sad but true :(

Hạng F
12/9/10
6.652
41.217
113
48
Bà Tó

Khổ . Tham gia giao thông thì chuyện va quẹt xảy ra bất cứ khi nào . Ngay cả khi mình cẩn thận....rất cẩn thận , xui gặp người khác ẩu thì cũng dzính .
Tình huống thì muôn hình vạn trạng . Nhưng quan trọng , các bên phải giữ bình tĩnh , nhẹ nhàng .
Tránh tranh phần lỗi phải khi bắt đầu câu chuyện với đối phương .

Tập Lái
12/6/05
15
1
3

Tối qua trời mưa, tầm nhìn hạn chế, em đã cố gắng chạy chậm và đúng làn, trong lúc chờ đèn đỏ, ngay tại ngã 3 ĐL Đông Tây quẹo Cát Lái. 1 bác container quẹo và quẹt thằng vào mông bên tài vợ em làm lõm, trầy móp te tua, nhưng em vẫn làm ngơ. Đèn xanh vù chạy coi như không có gì mặc dù lúc đó rất đau lòng...tiếc xe
Sáng nay đã đi bảo hiểm, trong lòng vẫn nghĩ mình hành động vậy là đúng vì xe là để bảo vệ mình khi xảy ra va chạm, che mưa che nắng. Nay nó đã làm đúng chức năng này, nếu lúc đó em đội mưa xuống nói chuyện, biết đau lại sinh chuyện...

em nghĩ tuyệt chiêu lớn nhất là hãy xem nhẹ những tổn thất vật chất khi lưu thông

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

Em mới gặp trên NKKN sáng nay, nhìn mà ngán, 1 chú 2b đi Atila chở bạn gái chen vào len taxi bị quẹt trúng kính hậu của Atila thôi. Chú 2b chắc chừng 20t dừng xe lên đạp đít taxi, xong chạy lên đập cửa tài múa lửa tay chân với tài xế. Chắc nhỏ con ốm như cò chơi ko lại hay sao liền chạy vào lề cầm gạch phan kính nhưng taxi chạy kịp. Chú 2b quê tự đập nón bh, mọi việc diễn ra ngay đầu xe e.

Gặp tình huống này nếu e là taxi chắc cũng chạy cho đỡ phiền, nếu nó mà đập bể kiếng chắc em đập nó 1 trận quá, xong giao cho CA giam vài ngày cho tỉnh ra. Ghét thì thưa nó tội huỷ hoại ts công dân cho ở 1 năm rưỡi cho lớn ra quá. Thứ này ba ma nó ko dạy được phải để cuộc đời dạy nó thôi. Bọn choai choai bây giờ ngông cuồng quá.