Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Re:Những tuyệt chiêu xử lý khi có va chạm giao thông !

Em thì cũng có 1 lần là e đi 4B chở vợ và F1, e về gần nha, tới gã 3 kẹo phải cuối cùng là tới cửa nhà e, do e ôm cua đi cũng hơi nhanh và 1 chú đi 2B uống cũng sừng sừng rồi từ hướng bên trái ( bên hướng đường trái theo xe e) chạy tới và xém quệt vào đầu xe e, e tới cửa nhà e thì dừng xe lại thì chú đó tới sừng cồ với e, e biết đó là lỗi của e ( vì e chuyển hướng phải quan sát đường ưu tiên) nên e nói e xin lỗi do e không chú ý, lúc chú đó gặp e thì cũng hung hăng lắm, e nói xong thì chú đó cũng đi, sau này e thỉnh thoảng gặp chú đó vì chú đó ở gần nhà e.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

dinhcongchu2003 nói:
Em thì cũng có 1 lần là e đi 4B chở vợ và F1, e về gần nha, tới gã 3 kẹo phải cuối cùng là tới cửa nhà e, do e ôm cua đi cũng hơi nhanh và 1 chú đi 2B uống cũng sừng sừng rồi từ hướng bên trái ( bên hướng đường trái theo xe e) chạy tới và xém quệt vào đầu xe e, e tới cửa nhà e thì dừng xe lại thì chú đó tới sừng cồ với e, e biết đó là lỗi của e ( vì e chuyển hướng phải quan sát đường ưu tiên) nên e nói e xin lỗi do e không chú ý, lúc chú đó gặp e thì cũng hung hăng lắm, e nói xong thì chú đó cũng đi, sau này e thỉnh thoảng gặp chú đó vì chú đó ở gần nhà e.
Bác xử vậy là ok rồi, em chỉ sợ bọn đầu đất, xuống xe là đánh liền làm mình muốn nhẹ nhàng cũng ko được, phải tự vệ thôi

Tập Lái
26/6/16
1
0
1
24

Bây giờ chạy xe ra đường thì phải cẩn thận từ nơi đi cho đến đích, cộng thêm chữ xin lỗi nằm sẵn trên môi :)
ối dồi ơi bác ơi @@ hôm trước em va chạm với trẻ trâu đây @@ mặc dù nó sai lè lưỡi.. em đã nhún nhường xin lỗi nó vẫn vào bạt vào đầu em (may mà vẫn đội mũ) @@

12/6/16
129
181
43
42
Bài viết hay. Nhưng thực hiện rất khó, khi ta thân thiện ôn hòa nhưng đối phường sẳn sàng dùng nắm đấm. Được vài lần nhẫn nhịn mà vẫn gặp đối phương hung hăng rồi thì về sau ta cứ dùng nắm đấm luôn cho nhanh gọn . Bởi vì điều hay ta mới học hôm nay, còn điều tồi tệ ta đã "bị học" từ xưa đến giờ. Cái ác độc như mưa dầm thấm lâu e rằng cái hay mới này như 1 cơn gió thoảng khó lòng thổi sạch tà khí.

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
Các bác cho e hỏi ngu chút ah! Giả sử nếu có va chạm mà cần công an giải quyết thì mình gọi số nào ah?

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
em cố gắn đi chậm. có đụng ai hay ai đùng. nhẹ thì cười xin lỗi bỏ qua còn nặng thì chờ công an.
Ra đường cần những nụ cười mọi việc sẽ dễ dàng hơn