Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site
RE: Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

dòng chữ " we are champion " là mình chỉ cho vào mang tính tượng trưng thôi, dĩ nhiên là sẽ phải thay dòng chữ đó cho phù hợp với club. Ko có j được gọi là cố định kô thể thay thế ở đây cả, ai có ý tưởng hay xin tiếp thu và sửa đổi lun.

MrBig

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Logo của bác mb rất đẹp, em thấy đẹp nhất từ trước đến giờ. Logo này có màu xanh phù hợp với màu đặc trưng của Hyundai. Em có ý kiến là chúng ta không nên đánh số thứ tự thành viên vì làm mấy trăm bản khác nhau sẽ rất bất tiện khi in ấn mà nên đánh dấu sao (phía trên là SFC phía bắc, phía dưới là SFC phía nam)
Ko nên phân biệt Bắc Nam đ.c Tuấn à! Vả lại nhìn biển số cũng biết được điều đó mà;)
Vì nhiều lí do theo tôi nên thay dòng chữ phía dưới We're Champions thành Connecting friends!
Còn logo OS có thể dán ngay dưới logo SFC hoặc ở 1 vị trí nào đó của xe (hông, đuôi....)

Hạng B2
30/1/07
478
0
16

Trích đoạn: truongptcl

Em thấy logo này ổn rùi. Đúng là thay "We're the champion" bằng "www.otosaigon.com" và đảo thứ tự. Vừa là để tôn trọng OS, vừa là để dễ nhìn. Bây giờ quan trọng là quyết và làm thôi. Đây là logo thứ 4 hay 5 gì đó rùi và cũng đã đến 6 tháng rùi ta chưa làm xong.

Một cái logo xịn người ta bỏ cả triệu thằng Mỹ và có cả quyển sách để bình. ae ta dùng để nhận nhau là chính nên em nghĩ cái logo cây nhà lá vườn này là đỉnh rùi. EM XIN VOTE LUÔN!!! Các bác làm mẫu rùi thu xiền làm luôn đi nhé!!!!!

HÔM TRƯỚC EM CÓ CHÚ SFC ĐI NGƯỢC CHIỀU CHỚP CHỚP XIN ĐƯỜNG LẠI TƯỞNG ANH EM HỌ HÀNG NÊN CŨNG LAO RA CHỚP CHỚP BỊ NÓ CHỬI CHO, NGƯỢNG QUÁ. GIÁ NHƯ CÓ LOGO RÙI, EM KHÔNG BỊ CHỬI OAN HU HU.
Em nhất trí với ý kiến này, quyết định đi các bác ơi.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: tuan1368

Logo của bác mb rất đẹp, em thấy đẹp nhất từ trước đến giờ. Logo này có màu xanh phù hợp với màu đặc trưng của Hyundai. Em có ý kiến là chúng ta không nên đánh số thứ tự thành viên vì làm mấy trăm bản khác nhau sẽ rất bất tiện khi in ấn mà nên đánh dấu sao (phía trên là SFC phía bắc, phía dưới là SFC phía nam)
Ko nên phân biệt Bắc Nam đ.c Tuấn à! Vả lại nhìn biển số cũng biết được điều đó mà;)
Vì nhiều lí do theo tôi nên thay dòng chữ phía dưới We're Champions thành Connecting friends!
Còn logo OS có thể dán ngay dưới logo SFC hoặc ở 1 vị trí nào đó của xe (hông, đuôi....)
Em cũng không có ý phân biệt đâu, chỉ là thể hiện SFC có mặt trên cả nước thôi.
Hôm nọ thấy trên kính sau xe bác có dán cái hình tròn em tưởng là logo SFC.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Về hình thức, cái logo như vậy theo em là chuẩn quá rồi.

"Connecting friends" có thể coi như slogan của SFC, kết hợp slogan trên logo được thì hay quá.

Vấn đề là SFC này là của VN, vậy mà ta toàn dùng tiếng Anh, gặp người không biết lại tưởng là xe nhập khẩu về chưa bóc hết tem! Đành rằng english là ngôn ngữ quốc tế nhưng ví dụ ở Hàn ở Nhật, Trung Quốc, họ tương toàn chữ tượng hình lên logo đấy thôi.

Em vẫn bảo lưu ý kiến là nên có 1 đường nét nào đó thể hiện được đây là SFC của VN để nâng cao tinh thần dân tộc tí. Em theo chủ nghĩa dân tộc mà. Có thể dòng chữ connecting friends ta nên dịch sang vietnamese cho bà con dễ hiểu. Hoặc nếu để tiếng Anh tất thì dòng chữ We're santa fe club đổi thành VIETNAM SANTA FE CLUB.

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

Bác Santa_claus nói có lý đấy, em nghĩ cũng phải có gì dân tộc một tí, chữ Việt cũng tốt mà các bác

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
47

em vote cho pác SANTA_CLAUS 1 vé nhé,

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Kienvang

Chính xác luôn! Đồng ý với Mr Kiến!