Hạng D
15/11/13
3.851
4.672
113
QL51 đi Vũng Tàu 2 bên toàn khu CN, người đi bộ và xe máy qua đường nơi không có vạch kẻ đường rất đông, hầu như mỗi ngày đi đều thấy cảnh này :D. Vài năm trước có vụ anh Murcielago SV húc văng 1 bác công nhân qua đường ẩu kiểu này. Bác ấy thấy chiếc xe tải đi làn sát con lươn nhưng vẫn cố gắng vượt qua. Ai ngờ chiếc Lamborghini đang đi làn giữa bị chiếc xe tải che chắn không thấy người đi bộ này và bộ thắng Carbon ceramic cũng không giúp chiếc siêu xe dừng kịp thời ở tình huong từ trên trời rơi xuống này.

• Like
Reactions: Sand
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.467
2.207
113
48
TP.HCM
Em vẫn hay nhường!
Mình làm việc đúng thì mình cứ làm thôi bác!
Còn ai nhìn nửa con hay 5 con mình không bận tâm, em coi như không hết, hehe

Hạng F
7/8/17
7.474
10.181
113
Em vẫn hay nhường!
Mình làm việc đúng thì mình cứ làm thôi bác!
Còn ai nhìn nửa con hay 5 con mình không bận tâm, em coi như không hết, hehe
Đây là luật rồi mà bác nhỉ. Người đi trên vạch ưu tiên là được ưu tiên mình cho họ đi trước thôi chứ có gì đâu mà phải hỏi "nhận lại được gì"

• Like
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
đọc bài của bác e cũng cảm thấy xúc động theo, cư xử thế thất văn minh, e đi xe cũng ít khi nào bon chen, cũng hay nhường lắm cứ sợ xung quang chửi ngu, nay có thêm động lực để em tiếp tục, sẽ nhường 1 cách tốt nhất có thể

• Like
Hạng B1
3/11/19
60
34
1
29
Ko những là phong cách lái nhường người đi bộ, cái phong cách thổi còi của bảo vệ dẫn xe từ siêu thị hay TTTM ở VN cho xe ra xong cái mặt bơ bơ với cái dàn xe đã ngừng lại khá thiếu phản cảm, vô học thức, vô văn hoá. Ở thái lan khi dẫn xong Security đều chắp tay lạy cám ơn các bác tài đã nhường đường

• Like
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Dưới em, em nhường đường cho người ta qua. Phải 60s sau người ta mới tin là em nhường đường và.....bước qua.

Chưa kể, vừa qua xe em là gặp ngay các xe khác (bị em chặn do nhường đường) lách phải xông lên, thế là người ta lại quay đầu lại :(.

• Like
Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Mình cũng hay nhường cho người đi bộ qua đường hoặc các phương tiện 2 bánh lẫn nhiều bánh quay đầu / rẽ trái.
Mình cũng không có bị chậm lại bao nhiêu nhưng giúp họ được rất nhiều.
Nhất là nơi đông đúc như bệnh viện, trường học , mình tàn tàn thả chân ga và thủ sẵn chân thắng .

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Mình lái xe ra đường cũng thường được nhận nhiều cái gật đầu thay lời cảm ơn từ những người qua đường khi mình nhường đường cho họ, rất ấm lòng bây giờ mọi người ra đường cũng có ý thức nhiều rồi các bác

• Like
Reactions: Pine.
Hạng B2
2/1/20
111
237
43
một niềm vui nho nhỏ cho đi,
rồi cũng nhận những phút giây thanh thản,
quên bớt những khó chịu, bức xúc đi,
để sức lực mà kiếm cơm chứ, các bác nhỉ

• Like