Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Nhường đường cho xe tải: Được nhiều hơn mất

Nhận được 1 nụ cười và cái vẫy tay chào của tài xế xe tải.

Ông ba gác chở sắt nhìn thấy ớn ,không có 1 cái gì cảnh báo. Xe máy nào chạy nhanh mà phi vô thì chết chắc.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/1/18
508
6.984
111
Khoảng Tết Tây 2020 , mình có nhường 1 xe tải giống bác chủ thớt.
Lúc đó tầm 19 giờ, ngay khúc nhà hát Hoà Bình, xe tải quay đầu. Mình dừng xe từ xa , tắt đèn Cos , chỉ để đèn Đờ mi ,
Bác tài xế xe tải vuông góc xe mình, 2 tay chắp, cuối nhẹ đầu, y như kiểu chào của người Thái.
Mình bất ngờ và cũng đưa tay ra kính trước vẫy chào lại.
Mình vừa đi qua Việt Nam Quốc Tự , lòng thấy thanh thản và vui vui .

Hạng D
21/12/17
1.785
2.745
113
40
Mình cũng 2 lần được cảm ơn:
  1. Lần thứ nhất: Mình đi trên đoạn đường hẹp, chạy sau ông xe tải có thùng cao, gặp 2 chỗ sắp vướng dây điện mình nhá đèn, bấm còi toe toe báo hiệu cho ổng, ổng dừng lại kêu ông lơ lên đỡ dây cho xe chạy qua. Qua được xong ổng nhường đường cho mình chạy trước và cười toe toét, cảm ơn rối rít. Lần đó mình về nhà trễ một chút nhưng trong lòng thấy vui dễ sợ.
  2. Lần thứ hai cũng trên đường hẹp, xe mình chạy trước, phía sau có 1 xe cứ nhá đèn bấm còi liên tục xin qua nhưng đường hẹp quá mình không nép vô để nhường được. Chạy một lúc tới chỗ trống mình nép vô liền. Ông tài xế chạy ngang qua xe mình, hạ kính xuống nói cảm ơn và mong thông cảm nãy giờ cứ bấm còi, nhá đèn vì đang gấp chở người đi bệnh viện.
Ngoài ra thì khi đi trên đường, mình cũng hay được nhường đường, và dĩ nhiên là mình cũng cảm ơn người ta và hay nhận lại được 1 nụ cười.
Hôm nào gặp được mấy chuyện như vậy, có cảm giác về nhà ăn cơm ngon hơn!!!

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em có thói quen giải thoát cho các bác nào đi cao tốc mà bị xe rùa bó đầu không sang làn được, ơ vậy mà nhiều bác được em nhường mà chẳng chịu sang, chắc ngạc nhiên lắm vì ít được ai nhường hoặc bản thân mấy bác đó cũng chẳng bao giờ nhường ai nên thấy lạ.

Hạng B2
26/5/13
469
983
118
Bữa em chạy cũng có a xe tải nhường em vậy e mở kính để ngón tay num ber one ảnh cười.
Còn mấy anh ko nhường, e qua dc e chọt ngón tay xuống đất và lag đầu. Haha

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Giá như ai cũng như vậy thì xã hội này đã tốt đẹp biết bao.

• Like
Reactions: npt