Tập Lái
10/9/20
12
9
3
28
cách lái xe của chủ thớt rất đúng ý em :D . Nhiều lúc e lành tính tự nhiên đi nhường tất cả. Thấy đời nó thanh thản, ai bấm kèn e cũng chịu. Cứ đi đúng luật + tâm thái nhường nhịn thì không sao. Chỉ hơi buồn tí chỗ em ở container nhiều, chạy chèn ép nhau kinh khủng, mấy ổng ko bao giờ nhường mình 1 mét đường, lâu lâu gặp 1 bác tài container có tâm, dừng hẳn để nhường mình đi. Thấy vui trong lòng.

Hạng B2
28/7/10
118
152
48
Năm trước mình cũng nhường đường cho người đi bộ băng qua đường không đúng vạch kẻ đường, mới vừa ngừng. Đùnggggg xe ba bánh đụng banh cái cảng sau, Thằng đi bộ biến mất dép, thằng ba bánh thì than khổ blabla ... Tự thay tốn 1 mớ tiền.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Năm trước mình cũng nhường đường cho người đi bộ băng qua đường không đúng vạch kẻ đường, mới vừa ngừng. Đùnggggg xe ba bánh đụng banh cái cảng sau, Thằng đi bộ biến mất dép, thằng ba bánh thì than khổ blabla ... Tự thay tốn 1 mớ tiền.
Vậy bác hãy nghĩ theo hướng coi như bác cứu mạng người đi bộ, bác không dừng có khi 3b nó hốt người kia rồi :D
Kinh nghiệm của em là thường xuyên kiểm tra kiếng hậu và nhấp nhấp thắng nhẹ nhẹ mấy cái để thu hút sự chú ý của xe đi sau rồi mới thắng hẳn thật sự.

• Like
Reactions: Perenco and npt
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Bài viết hay rất có ích, triệu Like!
Mình chia sẻ cá nhân, khi bị học thi lại LT 4h online vì " Chạy xe quá tốc độ trên 20m/h trên đường Local" có 1 câu hỏi (Nó không có trong bộ đề thi LT cho lần đầu lấy bằng đâu): Đại khái, đèn đỏ hay kẹt xe, Bạn đang dừng ở phần đường hợp pháp của Mình và đúng Luật, có xe đang chờ xin lưu thông từ đường nhánh, Bạn sẽ làm gì? Chọn câu TL đúng nhất: 1. Bạn tiếp tục lưu thông vì đúng Luật? 2. Bạn sẽ nhường xe từ đường nhánh và lưu thông sau đó? Lần đầu TL mình chọn 1, Tao đúng tao cứ làm thôi, Mỹ mà, kết quả là SAI...Nó sẽ hiện lên giải thích tại sao và sẵn giáo dục Mình luôn: Mày không phạm Luật khi chọn tiếp tục lưu thông nhưng việc còn nhiều người kẹt trên đường sẽ gây tình trạng thêm tồi tệ. Nhường nhịn và chia sẻ là cách tốt nhất!
Nói thêm là thi lại LT là cực kỳ khó so với lần đầu, nó bao gồm đủ kiến thức từ tâm sinh lý, văn hóa, kiến ý thức.vv..vv.. và luôn đổi câu hỏi cho cùng một ý. Tỉ lệ Pass là phải 90%, chia làm 8 section và phải pass qua trước khi đến section sau. Sau 8 section là sẽ đến Final Section thi chung kết xếp hạng.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Khi không vội em cũng cố gắng chạy như bác. Cố gắng nhường và không chen lấn, đôi khi mình nhào lên chút là thành cái nêm chêm cứng dòng xe luôn.
Đèn xanh đèn đỏ nó chỉ là những quy định vô tri, văn hóa lái xe và sự nhường nhịn, hỗ trợ nhau mới là điều cốt lõi khi tham gia giao thông.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Khi không vội em cũng cố gắng chạy như bác. Cố gắng nhường và không chen lấn, đôi khi mình nhào lên chút là thành cái nêm chêm cứng dòng xe luôn.
Đèn xanh đèn đỏ nó chỉ là những quy định vô tri, văn hóa lái xe và sự nhường nhịn, hỗ trợ nhau mới là điều cốt lõi khi tham gia giao thông.
Ai cũng được như Bạn hay chí ít càng ngày càng nhiều Người có ý thức như Bạn thì thiên hạ ngày càng thái bình!

• Like
Reactions: Perenco and npt
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
  • Tình huống 1: Ông áo caro bế em bé mà đi bộ ẩu thấy sợ. Xe bác chủ đã dừng hẳn để nhường rồi mà cũng không thèm nhìn đường, cứ băng ẩu. Tình huống này nhìn đơn giản vậy chứ có khi gây ra hậu quả lớn.
  • Tình huống 2: Bác dừng để nhường lâu như vậy mà không bị xe phía sau nó "bim bim" à. Em cũng hay dừng để nhường đường, nhưng cứ bị phía sau bấm còi inh ỏi, bực dễ sợ.
  • Tình huống 3: Mấy ông xe máy luồn lách giỏi thiệt. Em mà đi xe máy là không dám "dũng cảm" vậy đâu. Luồn lách giữa các xe con thì còn đỡ, chứ nhằm mấy xe tải, xe khách, xe container mà luồn lách kiểu đó thì có ngày.
Anh bế con tính là đứng lại chờ xe em qua rồi, anh ấy không ngờ được nhường đường nên lo ngó xe hướng ngược lại.
Đến lúc thấy xe em nhường, ảnh lo ảnh chạy em cứ sợ xe máy hốt 2 cha con. Điển hình là khúc cuối, vừa qua khỏi đầu xe em là xém bị hốt bởi em gái đi xe Dream rồi :(

• Like
Reactions: npt and khanhkntg