Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Nhường nhịn khi tham gia giao thông giúp mọi việc trở nên dễ dàng hơn
Các bác ạ, nhường nhịn khi tham gia giao thông đôi lúc giúp mọi việc trở nên dễ dàng hơn...

00:00~00:20 nhường đường cho người đi bộ (dù không đúng vạch kẻ đi bộ)

00:20~01:00 dừng đèn đỏ tránh cổng ra vào bệnh viện vì là nơi hay có xe ra vào, đặc biệt xe cứu thương. Đàng nào thì cũng sắp đèn đỏ rồi mà

01:00~01:24 nhường xe ra vào khi có thể. Chiếc Ranger đen chờ nhập làn từ trước khi em đến đó.

01:25~ 01:58 bỏ đèn xanh vì giao lộ đang có dấu hiệu kẹt. Giờ loi nhoi lên nối đít xe đỏ hoặc taxi thì vừa làm cản trở giao thông vừa không đi nhanh hơn được nhiêu vì cũng phải chờ đèn đỏ ngay đó. Bỏ 3s đèn xanh xong thấy nó nhẹ hẵng cái đầu các bác ạ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/17
1.785
2.747
113
40
00:00~00:20 nhường đường cho người đi bộ (dù không đúng vạch kẻ đi bộ)
00:20~01:00 dừng đèn đỏ tránh cổng ra vào bệnh viện vì là nơi hay có xe ra vào, đặc biệt xe cứu thương. Đàng nào thì cũng sắp đèn đỏ rồi mà
01:00~01:24 nhường xe ra vào khi có thể. Chiếc Ranger đen chờ nhập làn từ trước khi em đến đó.
01:25~ 01:58 bỏ đèn xanh vì giao lộ đang có dấu hiệu kẹt. Giờ loi nhoi lên nối đít xe đỏ hoặc taxi thì vừa làm cản trở giao thông vừa không đi nhanh hơn được nhiêu vì cũng phải chờ đèn đỏ ngay đó. Bỏ 3s đèn xanh xong thấy nó nhẹ hẵng cái đầu các bác ạ...

• Tình huống 1: Ông áo caro bế em bé mà đi bộ ẩu thấy sợ. Xe bác chủ đã dừng hẳn để nhường rồi mà cũng không thèm nhìn đường, cứ băng ẩu. Tình huống này nhìn đơn giản vậy chứ có khi gây ra hậu quả lớn.
  • Tình huống 2: Bác dừng để nhường lâu như vậy mà không bị xe phía sau nó "bim bim" à. Em cũng hay dừng để nhường đường, nhưng cứ bị phía sau bấm còi inh ỏi, bực dễ sợ.
  • Tình huống 3: Mấy ông xe máy luồn lách giỏi thiệt. Em mà đi xe máy là không dám "dũng cảm" vậy đâu. Luồn lách giữa các xe con thì còn đỡ, chứ nhằm mấy xe tải, xe khách, xe container mà luồn lách kiểu đó thì có ngày.

Hạng C
3/1/18
508
6.984
111
Nếu là mình , cũng lái xe giống bác chủ thớt .
Đoạn đầu là đường Ngô Quyền , ngay cổng cấp cứu BV Phạm Ngọc Thạch .
Nhỏ hẹp , xe đông nên hay kẹt xe xíu .

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Nếu là mình , cũng lái xe giống bác chủ thớt .
Đoạn đầu là đường Ngô Quyền , ngay cổng cấp cứu BV Phạm Ngọc Thạch .
Nhỏ hẹp , xe đông nên hay kẹt xe xíu .
Đúng rồi bác, có bữa dừng đèn đỏ ở đây em còn thấy xe cứu thương (đang hụ còi) từ trong bệnh viện bị kẹt không ra ngoài được.
Em còn phải xuống gõ cửa kính nói tài xế lùi xe ra sau chút để có chỗ cho xe cứu thương đi ra, nhìn ứa gan gì đâu.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113

Bây giờ muốn đi xe văn minh, nhưng người khác lại cho mình là kẻ dở hơi (camera bị quay ngược, nên thấy đi như bên trái)

Chỉnh sửa cuối: