Hạng D
29/6/04
1.115
9.112
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
RE: Nhựt ký tham dự OS 5

Than ôi ! Giờ chạy xe máy đi VT chơi còn thấy ngại ngần [&:]! Nhìn bác 2 lớn tuổi mà còn đi xe đạp tới VT , đám hậu thế như em xấu hổ quá ![>:][>:][>:]:(

Tập Lái
2/10/07
25
0
1

Chào bác Hailua-dichat em khâm phục bác quá !!

Mà sao hôm trước bác ra HN gặp ACE OSHN không thấy bác nói là bác sẽ đi bằng xe đạp điện?

Em thực sự xúc động!!!!

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: hailua_dichat

Với tui, thực ra Đích đến nó nằm ngay trong chuyến đi, do vậy mà bất cứ hành trình nào với tôi, đuợc phiêu du và thư giãn, được ngắm cảnh bình minh và hòang hôn nơi tôi vừa qua, được hiểu về món ăn, con người và phong tục từng vùng đất ấy chính là đích đến !!!

Xin cám ơn các bạn đã quan tâm theo dõi và động viên
hy vọng lại có 1 dịp gần đây AE OS mọi miền chúng ta lại có dịp hàn huyên chia xẻ kỷ niệm và cảm xúc!

Xin chúc mừng bác đã có một chuyến đi rất thú vị, rất mong được dịp đón bác ghé Đà Nẵng :D

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: huadelamgi

Chào bác Hailua-dichat em khâm phục bác quá !!

Mà sao hôm trước bác ra HN gặp ACE OSHN không thấy bác nói là bác sẽ đi bằng xe đạp điện?

Em thực sự xúc động!!!!
Ồh , cám ơn bạn!

Hôm trước, lúc ngòai ngỏai thậm chí còn chưa biết có tham dự OS5 được không nữa cà!!!

và hôm hổm được diện kiến 2 tiểu thơ của OS là Huadelamgi và bônghông84 , Lúa tui cũng thiệt sự Xúc Động .... Đậy!

@Dell132!

sure! Tui cũng đang có kế họach đạp xe đi xuyên Việt, thế nào cũng chạy ngang Đà Nẵng , hy vọng khi đó bác vẫn còn là Mem của OS còn tôi thì vẫn còn sức khỏe và cơ hội để " LEO LÊN LÀ ĐẠP"

Nhưng chuyện đó chắc còn xa lắm vì bây giờ nhà nuớc đâu có cho nghỉ phép nhiều quá. Chỉ hy vọngtới lúc zìa hưu!!!

Tập Lái
21/2/07
23
0
0

Đọc nhật ký của Bác Hailua_dichat thiệt là đã, cám ơn Bác nhiều lắm.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

@Dell132!

sure! Tui cũng đang có kế họach đạp xe đi xuyên Việt, thế nào cũng chạy ngang Đà Nẵng , hy vọng khi đó bác vẫn còn là Mem của OS còn tôi thì vẫn còn sức khỏe và cơ hội để " LEO LÊN LÀ ĐẠP"

Nhưng chuyện đó chắc còn xa lắm vì bây giờ nhà nuớc đâu có cho nghỉ phép nhiều quá. Chỉ hy vọngtới lúc zìa hưu!!!

Vâng, rất mong có dịp được gặp bác :D

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: aladin

Đọc nhật ký của Bác Hailua_dichat thiệt là đã, cám ơn Bác nhiều lắm.
Dear bà con!
định bụng rằng chỉ viết vài dòng chơi coi như kỳ tham dự OS5 cho nó xôm cái tụ cùng mọi người , hổng dè Nhựt ký tào lao cuả Lúa tui cũng được bà con vỗ tay hà rầm ( có cả các tiểu thơ như vợ thằng đậu , Hứa để làm gì ...) , Lúa tui lấy làm hãnh diện lắm

có bác còn SMS cho tui kêu viết thêm cho nó ... Zui. khốn nỗi chữ nghĩa thánh hiền, hồi đó tới giờ học được có bấy nhiêu , biết mần răng bây chừ!!!

Bữa nay lại nhận được SMS hỏi rằng đại lọai vì sao tui chơi xe đạp vv và vv
thôi thì ráng kéo dài cái thớt này ra , tới đâu hay tới đó cùng bà con , âu cũng là chỗ đàm đạo và thư giãn để giảm bớt những căng thăng vốn đã tồn tại trong công cuộc mưu sanh hàng ngày

Nhưng trước hết xin có thông báo với mọi người rằng , sau chuyến OS5 vừa rồi, Giang Đại Nhân ( Nick Phong Lưu) cũng đã quyết định chơi xe đạp ... điện cho nó ... Tinh thần thể thao của Nguyễn Công Hoan
đây xe của Giang đại Nhưn đây , mời các bác chiêm ngưỡng

là chiếc xe màu xanh hiệu Yamaha ( Già Mà Ham) còn khá mới với đủ tính năng PAS ( Power Assist System) _ công nghệ độc quyền của YAMAHA coi thêm ở đây : http://www.yamaha-motor.com.vn/his_tech.asp?pro=7

con xe trong cùng trong ảnh với chữ Green Power thì khá quen thuộc, con xe ở giũa là của Mẻ HaiLúa cũng đua đòi theo Lúa Tui đặng ngõ hầu giảm kích thuớc cho vòng 2 của mẻ chăng ???!!!

Bây giờ quay trở lại với câu hỏi vì sao tui chọn xe đạp , chuyện nó như vầy:

Tuổi thơ của tui lớn lên có quá nhiều kỷ niệm với chiếc xe đạp của Tía tui

hồi đó, từ trong nam ra bắc, tài sản có giá trị Tía tui mang theo là 1 chiếc xe đạp hiệu Xì Téc Linh

Những năm 70' , kinh tế miền bắc là vô cùng khó khăn , lốp xe đạp ( vỏ) hiệu Sao Vàng thuộc dạng hàng phân phối 3-4 người mới được 1 chiếc ( phải gắp thăm để chia) cho nên lốp xe đạp thường được tận dụng tối đa . Lỡ có mòn quá mà chưa tới phiên được Mậu Dịch phân phối thì người ta ưa dùng dây Chun ( Thun) để bó những chỗ mòn quá ( Lốp Chửa) lại và ráng chạy tới kì phân phối kế tiếp với kì vọng kì tới sẽ gắp trúng thăm

Xe Xì Téc Linh của Tía tui là xe 3 dóng ( sườn ngang) hàng ngày Tía tui đèo ( chở ) tui từ Kim Liên chạy dọc theo đường Nam Bộ ( nay là đường Lê Duẩn _ Hà Nội đi học ) ấy là kể về những năm 70's
vì vỏ mòn quá , nên Tía tui cũng phải cắt ruột xe để quấn quanh vỏ xe kềm những chỗ bị chửa lại,kẻo lòi ruột ( Săm) ra ngòai
Khốn nỗi, cái dây thun quấn quanh đó, lâu ngày mài trên mặt đường khiến nó cũng mòn đi và 1 bữa nào đó nó sẽ đứt. Nếu kịp dừng xe để cột lại thì còn an ủi, nhằm bữa ,tui ngôi trên dóng ngang , hổng kịp nhảy xuống thế là nó nổ cái đùng , tui phải cuốc bộ tới trường còn Tía tui phải ghé vô tiệm sửa xe để " Măng Sông" lại cái ruột, tui thì trễ học, còn Tía tui thì trễ sở làm

Tía tui trễ sở làm thì hổng biết ra làm răng, nhưng tui trễ giờ vô lớp thì bị sao đỏ ghi tên , vài lần như vậy thì cô giáo kêu lên để quở phạt, mỗi lần như vậy tui đành chấp nhận bị phạt và chịu đòn , chớ tuyệt nhiên không hé răng 1 lời về chuyện vỏ xe bị bể vì mỗi lần như vậy tui lại nhớ tới cảnh Tía tui còng lưng đẩy xe tới chỗ tiệm vá xe mồ hôi đẫm lưng áo !!!

có thể có nhiều bác trên đây có những kỷ niệm về chiếc xe đạp thơ mộng hơn Lúa tui _ tỷ như tác giả Ngọc Lễ. Nhưng với tui, tuổi thơ khốn khó cùng những ký ức đầy ắp về chiếc xe đạp của Tía tui duờng như có sẵn và chỉ chờ dịp để tràn về như lúc này đây!!!

Đó , câu chuyện về xe đạp của tui nó nôm na và chân chất và gắn liền với ký ức tuổi thơ như vậy đó , cũng là câu trả lời cho lý do tại sao trong lúc mọi người chọn xe hơi, tui lại chọn xe đạp chơi ngông như vậy!!!

1 lần nữa xin cám ơn các bác đã quan tâm và động viên!

Kì sau: xe đạp điện _ lý do và chọn lựa!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Kì sau: xe đạp điện _ lý do và chọn lựa!!!

Em đang đợi kỳ sau của bác vì em cũng đang muốn mua 1 chiếc xe đạp điện đây...:D

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Khi OS kỷ niệm 10 năm, bác mà còn đi bằng xe đạp em cũng " LEO LÊN LÀ ĐẠP" cùng bác được không !!!???