Hạng B2
16/6/05
198
2
0
RE: Nissan độ nè các bác (đời củ)

Trích đoạn: canadabuon

óai , kinh quá , bác vác cả con EVO VIII ra làm ví dụ , nhưng con này nhìn thì hơi bị stock , bánh xe , la zang enkei , thắng brembo , đều là đồ zin của EVO , chưa độ gì cả ....[8D]

Không stock đâu bác
Nó dyno 280 HP at the wheel đó bạn

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

con này trông giống lancer hon la evo.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Không stock đâu bác
Nó dyno 280 HP at the wheel đó bạ

EVO VIII : máy 4G63T , 2.0 turbo charge , 280 HP là stock HP của EVO VIII bác ạh , kết luận : xe stock.

con này trông giống lancer hon la evo

lancer thường không chạy mâm enkei 17 inches và không có thắng Brembo , tay lái 3 chấu và bảng đồng hồ đỏ chỉ có trên EVO thôi bác ah, và quan trọng nữa là máy 4G63 T chỉ dùng cho EVO , lancer thường sử dụng máy 4G94 SOHC

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

lancer thường không chạy mâm enkei 17 inches và không có thắng Brembo , tay lái 3 chấu và bảng đồng hồ đỏ chỉ có trên EVO thôi bác ah, và quan trọng nữa là máy 4G63 T chỉ dùng cho EVO , lancer thường sử dụng máy 4G94 SOHC
Bác Nta522 đã gặp trúng Bố già của các loại Evo :D. Thôi đừng "tranh luận" với bác Canada Buồn rầu nữa bác Nta522 ạ :D:D:D:D

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Không stock đâu bác
Nó dyno 280 HP at the wheel đó bạ

EVO VIII : máy 4G63T , 2.0 turbo charge , 280 HP là stock HP của EVO VIII bác ạh , kết luận : xe stock.

con này trông giống lancer hon la evo

Bạn có biết HP at the wheel and HP at the crank khác nhau gì không ?

Cái 287 hp như quản cáo là at the crank

Bạn bỏ stock EVO lên dyno coi coi nó được bao nhiêu HP
Mà EVO phải dyno bằng loại Dyno đặc biệt . Không biết bạn có thấy nó bao giờ chưa

Còn chiếc EVO này có độ gì tôi chưa nói tới nhưng mà không phải là stock đâu nhé

Chiếc này là chiếc xe thử (test mute) của cty Work Rally đấy
Nếu bạn muôn tìm hiểu thêm

http://www.worksevo.com

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác cho thông số đi kẻo em lại bị mắng là khong biết gì ......!!! 280 HP at the wheel , không thì bác có thể chứng minh cho em xem .At the wheel bao giờ cũng show ít hơn .., bác mang cai dynosheet của em nó ra đạy em chỉ cho bác xem ....!!! còn giàn dynno 4wheel khác giàn dyno 2 wheel thôi , không có gì đặc biệt , em chưa thấy giàn dyno gọi là đặc biệt , 286 HP như quảng cáo thì chỉ có EVO IX mới đạt được thôi , còn EVO VIII MR vẫn chỉ 276 HP , lý do : vì EVO IX dùng máy 4g63T MIVEC (Mitsubishi Innovative Valve timing and lift Electronic Control) nên có mạnh hơn chút xíu . Peace out ...:)

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

bác cho thông số đi kẻo em lại bị mắng là khong biết gì ......!!! 280 HP at the wheel , không thì bác có thể chứng minh cho em xem .At the wheel bao giờ cũng show ít hơn .., bác mang cai dynosheet của em nó ra đạy em chỉ cho bác xem ....!!! còn giàn dynno 4wheel khác giàn dyno 2 wheel thôi , không có gì đặc biệt , em chưa thấy giàn dyno gọi là đặc biệt , 286 HP như quảng cáo thì chỉ có EVO IX mới đạt được thôi , còn EVO VIII MR vẫn chỉ 276 HP , lý do : vì EVO IX dùng máy 4g63T MIVEC (Mitsubishi Innovative Valve timing and lift Electronic Control) nên có mạnh hơn chút xíu . Peace out ...:)

Tôi chả cần tranh luận với bác nữa làm gì
Tôi chỉ nói là chiếc xe của cty Work Rally không phải là stock thôi
Nếu bạn có dịp tới SFO thì bạn tới đó tham quan

Đối với EVO HP at the wheel lúc nào cũng ít hơn từ 50-60 HP so với HP quản cáo trên báo
280 HP at wheel có nghĩa là khoảng 320-330 HP at the crank

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Tóm lại là các bác đang nói chiếc xe nào zậy? Làm em buồn nhỉ? Post xe cho các bác xem mà các bác bình loạn tận đâu đâu!
Về nha 2 bác:D:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: puma.com

Đôi dép của thằng rửa nệm đó! Hắn đang chà rửa.
Theo em thì không nên lạm dụng quá phải không các bác? Độ quá trông mất hay. Nhưng được cái đi chung với con Bi khối người chẳng thèm nhìn Bi..hi hi

Bộ BODY đó là bộ BODY của BMW cắt qua:D