Hạng B2
2/7/10
494
4
0
emmaitre nói:
derick nói:
Lái thử là bước quan trọng trong quá trình mua xe. Một số xe có thể rất hấp dẫn trên báo, tờ rơi quảng cáo hay bảng thông số - nhưng việc cầm lái thực tế sẽ chỉ cho bạn thấy nhiều khi xe đó hoàn toàn không như bạn nghĩ và cũng chẳng phù hợp với nhu cầu của bạn hay gia đình.
Không ai muốn sẽ phát hiện một cái dở của xe sau khi mua. Hãy dành thời gian đến tận nơi tìm hiểu và lái thử chiếc xe bạn đang cân nhắc còn hơn sẽ phải hậm hực "sống chung với lũ" sau khi đặt bút ký mua xe - "bút sa gà chết"!
Khâu “test” xe vô cùng cần thiết và quan trọng. Hãy cố gắng tận dụng hết sức có thể, vì chiếc xe sẽ là một sự đầu tư lớn. Nếu bạn dùng xe đi làm thường xuyên, hãy đi thử ở các tốc độ khác nhau như khi đi trong thành phố đông đúc hay đi trên đường cao tốc. Nếu muốn mua một chiếc dã chiến cho địa hình hiểm trở, cố gắng tìm quãng đường nào đó để thử cho xe leo dốc. Nhớ kiểm tra kĩ phanh xe với một vài tình huống để thử độ an toàn, cho xe rẽ ở vài khúc ngoặt với tốc độ nhanh ( nhưng đừng quá nguy hiểm), một vài chỗ xóc nhỏ… Đó sẽ là những thử thách cho chiếc xe của bạn. Qua đó bạn có thể thấy nó có thật sự tốt hay không.​
Nhớ ngồi thử cả ghế sau nữa, vì biết đâu gia đình thân yêu của bạn không được thoải mái với thiết kế của chúng thì sao? Và một điều tối quan trọng, bạn không nên để những người bán xe làm mất tập trung bởi những lời quảng cáo của họ.
Cuối cùng là, thử xe cũng cần đến một chút bản năng và cảm giác của chính bạn nữa. Thử hỏi mình xem, khi xoay chìa khóa bạn có cảm thấy đây là chiếc xế mà bạn hàng mong đợi chưa?​
Sau khi thử xe bạn nên làm gì? Tiếp tục thử sang vài loại xe khác là ý kiến không tồi. Vì biết đâu bạn có thể bỏ lỡ chiếc xe thật sự của mình. Hơn nữa, lái nhiều xe cùng một lúc có thể giúp bạn phát hiện ra những sự khác biệt nhỏ nhất giữa chúng.

Em hoàn toàn đồng ý với phần bold của bác, sales toàn mấy ông quảng cáo vớ vẩn, cái cần thì ko có và ko nói được, toàn tập trung vào mấy thứ linh tinh :cool: Em mà là gđ Nissan em cho thôi việc hết mấy bố ba hoa ko đúng chỗ, đi đâu gây flame đấy :confused:

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
Thangkn nói:
Quanh đi quẩn lại vẫn cứ thấy Lái thử và đạp phanh

http://www.youtube.com/watch?v=24Mdw168hG0 Nissan Grand Livina 1.8 top speed 190km/h

Các bác muốn biết chính xác thì cứ đến thử xe rồi cảm nhận thực tế. Chứ cứ điệp khúc "nghe nói thế này/ thế nọ" rồi kết luận xe thì e rằng....chỉ biết xe....online thôi.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
xuancuong89 nói:
các bác cho e hỏi, nêú so sánh giưã mazda 5 và Grandis thì sao ạ.

Khó so sánh lắm, vì Grandis ở mức trang bị cao hơn ( Mazda cũng có những xe trang bị cao tương đương Grandis).
Đối tượng khách hàng cũng khác nhau.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
niln nói:
Mình may mắn hơn, ngắm được em nó khoảng chục lần. Toàn biển 30. Hehe. Mà nhìn thấy nó nhiều hơn thấy Zinger đấy. Zinger vào VN không bít là từ bao h ý nhỉ... (Đây là sự thật, e ko có ý gì đâu nhé mấy bác Mit su, nếu đụng chạm thì bỏ quá).

chắc bác là sale của nissan nên thấy nhiều là đúng. em đây thấy zinger nhiều mà GLN thì thấy mới thấy 1 lần duy nhất àh

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Hơ...nếu mà làm sale thì ngày nào chẳng thấy.
Em nhìn thấy ngoài đường kia. Nhiều nhất là ở cái đoạn đổ xăng chỗ Xuân Thuỷ-Cấu Giấy.
Zinger thì e mới chỉ nhìn được 2-3 lần. Chắc tuyến đường em chạy nó thế.

Tập Lái
3/12/14
36
16
8
41
pác nào muốn li dị e Livina hem => PM riêng em trao đổi nhé