Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Rất nhiều, rất nhiều ... các bình luận: Những chê bai từ các đối thủ, sự bảo vệ sản phẩm từ phía Nissan, những bình luận khen có,chê có của những người trung gian... nhưng không thể phủ nhận 1 điều: Thị trường Việt Nam có thêm một sự lựa chọn cho người tiêu dùng.
Cạnh tranh là động lực của sự phát triển. Điều này không ai phủ nhận được. Và đương nhiên, thị trường cạnh tranh hơn thì người tiêu dùng sẽ được lợi hơn. Chất lượng dịch vụ, giá cả sản phẩm,...sẽ tốt hơn.
Túm lại, có thêm 1 sản phẩm mới thì người Việt Nam có lợi hơn. Chúng ta sẽ được nhìn thấy, được chứng kiến thêm những sự việc mà nếu không có sản phẩm mới thì ko thể nào thấy. Cuộc sống cũng có nhiều cái để nhìn ngắm hơn.
Thế nên, Nissan Grand Livina, cho cuộc sống thêm thú vị. Hehe.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Từ nhỏ đến lớn em chưa thấy chiếc Nissan Grand Livina ngoài đường bao giờ, và không biết hình dáng ngoài đời nó thế nào.. :D Sau thời gian trình làng .. mà em chạy vòng vòng cả ngày ngoài đường với 2 tháng gần 8,500 cây số trên chiếc Triton ..thì cũng đủ hiểu khách hàng đánh giá về dòng xe này thế nào rồi.. :D

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Mình may mắn hơn, ngắm được em nó khoảng chục lần. Toàn biển 30. Hehe. Mà nhìn thấy nó nhiều hơn thấy Zinger đấy. Zinger vào VN không bít là từ bao h ý nhỉ... (Đây là sự thật, e ko có ý gì đâu nhé mấy bác Mit su, nếu đụng chạm thì bỏ quá).

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Ko biết ngoài HN thế nào chứ trong SG em gặp được đâu 2, 3 lần gì đó :cool: CHắc trong SG ko khoái em nó. Em cũng vậy

Ps: Có một điều ngạc nhiên là em làm dịch vụ cho xe em bên Cường Thanh thì thấy anh em bên đó rất nhã nhặn, lịch thiệp. Thế mà sales trên forum này phải nói là ghê gớm quá :mad: CÙng bán hàng cho 1 hãng mà sao khác nhau quá vậy nhỉ???!!!!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
emmaitre nói:
Ko biết ngoài HN thế nào chứ trong SG em gặp được đâu 2, 3 lần gì đó :cool: CHắc trong SG ko khoái em nó. Em cũng vậy

Ps: Có một điều ngạc nhiên là em làm dịch vụ cho xe em bên Cường Thanh thì thấy anh em bên đó rất nhã nhặn, lịch thiệp. Thế mà sales trên forum này phải nói là ghê gớm quá :mad: CÙng bán hàng cho 1 hãng mà sao khác nhau quá vậy nhỉ???!!!!
Đâu phải sale, toàn là khách mua GLV không đó bác ơi.....

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
niln nói:
Mình may mắn hơn, ngắm được em nó khoảng chục lần. Toàn biển 30. Hehe. Mà nhìn thấy nó nhiều hơn thấy Zinger đấy. Zinger vào VN không bít là từ bao h ý nhỉ... (Đây là sự thật, e ko có ý gì đâu nhé mấy bác Mit su, nếu đụng chạm thì bỏ quá).

Chắc chỉ có ở ngoài HN chạy là nhiều, còn SG thì em chưa thấy chiếc nào :D. Qua đánh giá từ các thành viên thì mẫu Nissan Gl mang tiếng là 7 chỗ nhưng nội thất giống như Mazda Premacy chật chội .. điều mang lại sự thất bại cho mẫu Grand Livina. Bởi lẽ trong những năm trước sự thành công của Premacy do lúc đó người sử dụng chỉ có thể kiếm chiếc xe mày chạy, chật chội cũng không sao. Tuy nhiên kinh tế cũng phát triển, nhu cầu con người cũng phát triển.. bỏ đống tiền với mác xe gia đình mà không gian nhỏ hẹp thì chắc sẽ không qua nổi các dòng xe gia đình khác như Innova, Zinger..

Lấy ví dụ ông chú em đang có nhu cầu mua xe 7 chỗ, sau khi xem quảng cáo Grand Livina thấy hấp dẫn quá.. chạy đến đại lý xem xe thực tế thì thất vọng tràn trề nên chuyển sang mua quả Zinger cho nó rông rãi, thoải mái và mạnh mẽ hơn nhiều..

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
emmaitre nói:

Việc thành công của mẫu xe cũng tùy thuộc vào sự đào tạo bài bản của hãng xe.. còn sale lôm côm thiếu đào tạo thì cũng phần nào tích cực đóng góp sự thất bại khi ra mắt mẫu xe nào đó.. :D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em chẳng biết là sale hay gì nhưng thấy lúc nào cũng post bài nói về Livina, trong khi chối bai bải là không phải sale. Chắc là fan cuồng của Livina. Thôi tự hiểu vậy. ;)

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
emmaitre nói:

Ờ...kể ra sale của Nissan cũng trả đũa các sale khác hơi kinh. Nhưng mà cũng dễ hiểu cho họ, bị ném đá thì ai chả đau. Với lại họ cũng phải bảo vệ sản phẩm của họ chứ. Tâm lí dễ hiểu mà.
Người VN mình cũng đang có phong trào tiêu dùng hàng VN đấy. http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/08/3BA1F27C/ Em ủng hộ phong trào này, hi vọng các Pác nào vô đây cũng thổi thêm làn gió này đến bạn bè.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
hehe, bác niln này vui thật đấy. Bác vào thớt "OS member làm nghề gì" xem coi mấy bác vào Nissan ném đá làm nghề gì nhá. Mấy sale hãng khác không có rảnh vào đây đâu.... Bác biết tui làm gì không???? Đùng nói tui là sale hãng Ford nhé....:p