Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
Hôm nay em gặp lại 1 chiếc trong lô xe bị đọng ở HK từ 10 năm trước mới nhập về VN đang nằm ở Gara để xì tút và tra dầu mỡ. Thật là thảm hại. Mặt bác chủ xe méo xẹo, nói mếu máo chứ không ngẩng cao tự hào khi ngồi một chiếc xe "hàng xịn nhập khẩu" như 2 tháng trước. Tình trạng xe sau khi chạy khoảng hơn 1000 km như sau:

Máy xe: toàn bộ các thiết bị kim loại han gỉ dã man, các chi tiết nhựa và cao su cái thì đã thay cái thì chờ thay và có thể tự vỡ vụn bất kỳ lúc nào.

Nội thất xuống cấp trầm trọng: toàn bộ mặt táp lô phồng rộp, chủ đã phải bọc lại bằng giả da, các chi tiết khác thì lão hóa, cái gẫy cái vàng, cái tay nắm, chốt kính... có thể rơi hoặc gẫy nếu kéo mạnh.

Sơn xe bị rộp vả nổi lên như có bong bóng ở phía dưới - có lẽ lớp thép vỏ xe rỉ va đang phá từ trong ra. toàn bộ gioăng kính lái, kính bên, kính hậu bị dòn và đứt vỡ, gẫy, không biết khi mưa nước đã vào theo chưa.

Bác chủ gara nói là mấy bác khác cùng mua lô xe đó cũng bị như thế, đang rầu thúi ruột. Em không dám hỏi gì thêm nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com
RE: Nissan SSS và Toyota Crown V6 3.0 mới 100% đời 1994

Chà vụ này đâu đầu quá nhỉ? Thế mà đang chạy nhanh tự nhiên liệu có rời bánh ra không các bác ?:DTội nghiệp những bác nào đã mua phải những em này ....Chắc đem hóa vàng thôi.Xin chia buồn với các bác chủ xe [8|]

Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai

Nếu tình trạng nhự vậy thì còn thua các xe dùng 10 năm như Corona hay Carmy.
Theo em thì xe để kg dùng còn nhanh xuống cấp hơn là đem ra dùng. Vậy là các chi tiết bằng cao su lão hóa hết rùi.
Xe này chắc là như xác chết hóa thạch ấy nhể!!!!!!:D:D:D
Chia buồn Pác nào nhở mua xe này, hên quá thằng bạn em tí nửa lấy cái SSS trong siêu thị ôtô Thiên Thanh rùi. Chắc nó cùng lô với mấy em này rùi.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: peace

Nếu tình trạng nhự vậy thì còn thua các xe dùng 10 năm như Corona hay Carmy.
Theo em thì xe để kg dùng còn nhanh xuống cấp hơn là đem ra dùng. Vậy là các chi tiết bằng cao su lão hóa hết rùi.

Bác nói đúng rùi " The engines designed to run not to rest ".:D

Tập Lái
7/9/05
47
0
6
Hanoi

Em đi làm ở gần Hanel chùa bộc thấy trước tết họ tập trung hơn 10 chú cả Crown lẫn Chim xanh SSS mấy hôm để làm biển, toàn 29Y sau đó bán hết veo. Nếu chất lượng đúng như bác 2S nói thì khiếp quá, khổ thân mấy bác trót sắm xe nhập mới 100% theo lô này chỉ vì danh tiếng của crown và SSS trước đây.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Em thấy nói,có 2 đợt nhập 2 dòng xe này.Đợt đầu khung gầm,máy móc cũng ok,nhưng lô sau hình như bị ngập nước nên rất chuối.Thật ra xe để hơn 10 năm trong Container thì cũng không tồi tệ như chiếc xe bác 2snguyên thấy đâu,chắc cụ này bị chết đuối rồi!:D
Em biết 1 lô KIA COSTA cũng từ năm 95 (đang trong cont).Gửi các bác hình nguyên hiện trạng và hình sau khi tút tát để các bác tham khảo(xe Hàn Quốc đó:D):
Xe nguyên trạng:

Và sau khi qua bàn tay "Lọ Mọ":D:

Chỉ tiếc nó là mui bạt và không có Điều hòa nên không phù hợp với nhà mình.

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Vần đề này tôi cũng đã nói một lần. Thực ra xe để không chạy(nếu không có chăm sóc và nhất là môi trường bảo quản kém) thì xét về tổng thể chất lượng không bằng xe đó nhưng vận hành (không tai nạn, chăm sóc tốt và bảo dưỡng đúng kỳ).
Lô xe Nisan để ở Lò đúc tôi xem rồi: chất lượng không tốt lắm; chỉ được vỏ, còn các chi tiết bên trong rỉ nhiều, mua 20K là đắt

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Sau khi đọc hết ý các anh E thấy thế này: Theo Anh Hai xe kẹt 10 năm ở HK, mới nhập về. Và bác Tom bảo thứ ấy 20k thì đắt, và với kinh nghiệm các bác, thứ ấy bị bệnh trầm trọng cả rối:
- Nguyên nhân bệnh theo E ngoài chuyện chết đuối... Thì nội việc bị nhốt trong cont những 10 năm ngoài trời ( cont đâu có để trong kho hay dưới mái che phải không các bác), tuy không tiếp xúc trực tiếp khí hậu nhưng trong thùng kín biên độ nhiệt giao động lớn trong thời gian dài các cụm chi tiết hỏng thôi: bằng chứng rỉ sét từ trong: do ngưng tụ hơi nước, nứt vỡ nhựa và lão hoá cao su: do nhiệt.
- Còn cách mua không biết có phải mua từ môi giới, tin tưởng giao tiền rối người ta đưa hàng đến: khó xãy ra vì không thể mua xe như mua đồ chơi rẻ tiền được, hay ham của rẻ không chú ý các chi tiết và cuối cùng ( dể xãy ra nhất) đánh giá ko chính xác, dự tính không đúng khả năng sửa chữa.
Ở ta hiện nay xe mới của mấy anh VAMA tồn kho do ế ẩm ( vì ăn dày qúa mà) cũng đang phơi ngoài sân bãi đấy, chứ không được trong cont đâu các bác chú ý kẽo nhầm: Nếu có tiền chơi như Các bác này thì hay nhất...Nếu..

Dân chơi Hà thành và những chiếc xe bạc tỷ
13:54:00, 25/11/2005 http://www.thanhnien.com.vn/Xahoi/2005/11/25/130190.tno

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Mấy xe này có phải lúc trước Bác yêu_xăng_như_máu đã đưa tin ko?
Em thành thật chia buồn các bác nào lỡ múc các em này về.

Theo em các bác nào lỡ ôm về có thể dùng vào 2 việc :

1. Kiếm chỗ nào trống trong nhà để vào làm vật trưng bày.
2. Liên kết với các đạo diễn làm phim hình sự.

Nhiều khi đang chạy mấy em này tự nhiên thấy vô lăng cao ngang đầu còn cái ghế thụt xuống đường luôn. Hoặc lo ngó đường đến khi sang số nhìn xuống chẳng thấy cái cần số đâu cả.:D:D:D

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Xe của các bác LD ở VN cũng phơi như thế thôi (còn tệ hơn nữa kìa: để ngoài trời). Hồi năm 2005 tôi mua của em Vina Star, đến ngày hẹn lấy xe ở AMC, nhìn con xe của mình mới kéo về mình không tin đó là xe mới. Hỏi các saleman trả lời: xe nào cũng vậy thôi anh ơi, ở Bình Dương còn nguyên một bãi lớn kìa, xe của anh là còn đỡ đấy! Còn bây giờ hàng ngày đi ngang Mer ở Đ. Cộng Hòa, TP HCM thấy nguyên một sân xe chưa có biển số phơi ngày nọ qua ngày kia, thấy thiệt là tiếc !