Hạng B2
17/10/14
147
64
28
xe em tự nhiên giờ mở chìa khóa là quạt tản nhiệt quay , đề khó nổ , xe nổ máy được thì đèn báo checking sáng bật máy lạnh lóc lạnh không hoạt động.....nhờ các bác tư vấn giùm em ạ

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Bác đi tìm cái anh thợ đã thay cái delco cho bác để anh ấy chỉnh lại, đồng thời hỏi xem anh ấy có "quên" gắn cái rắc cắm nào không? Có khi vì mất cái "kèo " ECU nên ảnh lơ đãng tí.

Nếu không phải vì sự tắc trách của anh ấy thì em nghĩ bác chuẩn bị cho em nó nghỉ hưu được rồi. Xe của em thì từ lúc lấy về là cái quạt giải nhiệt đã quay khi mở công tắc như bác, cũng khó nổ như xe bác chỉ có điều nó già hơn vợ 2 của bác đến 13 tuổi.

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
Máy bác có quen ai thợ điện sửa dòng xe này cứng ko cho em sdt với em cám ơn ạ

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Cái này khó không có ai giúp được bác đâu! Thợ giỏi về mặt này thì lại kém về mặt khác, chuyên về loại xe này nhưng lại mù tịt về loại khác. Đôi khi người ta tiếp cận với khoa học kỹ thuật cao, có thể chuẩn đoán bệnh của xe đời mới nhưng lại khó khăn đối với xe cũ. Thợ thật sự giỏi như bác yêu cầu thì đã có nhiều việc xứng đáng để làm chứ chẳng rảnh mà đi làm quả lẻ cho bác, mà với những chiếc xe cũ như của em và của bác thì có khi sửa xong cái này lại hư cái nọ, nếu người hiểu biết thì vui vẻ chấp nhận nhưng gặp chí phèo thì bắt người ta phải sửa cho ngon lành mới trả tiền....... Nói chung là rất nhiều phiền phức với cả người sửa và người giới thiệu.

Tập Lái
22/12/16
39
5
8
40
Ban ranh chay xuong 15 dg so 17 qlo 13 queo vao , gan nga tu binh phuoc garage goodcare , e kien tra mien phi cho

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
Ban ranh chay xuong 15 dg so 17 qlo 13 queo vao , gan nga tu binh phuoc garage goodcare , e kien tra mien phi cho
cám ơn bác tại xe em chạy nóng lên khoãng 5 phút là hết bệnh nên khó tìm được bệnh lắm để khi nào nó bị luôn tui sẽ tìm bác nhe cãm ơn nhiều

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
cám ơn bác tại xe em chạy nóng lên khoãng 5 phút là hết bệnh nên khó tìm được bệnh lắm để khi nào nó bị luôn tui sẽ tìm bác nhe cãm ơn nhiều
Vừa xem thì thấy bác kêu như cháy nhà, cấp cứu... đến lúc có người bảo ktra free, bác lại bảo thôi, bệnh ko nặng... chịu luôn :p