Hạng B2
23/10/15
114
191
43
Hà Nội
Con này nội thất y chang con Navara Em đang đi, nói chung là nội thất so với các xe cùng phân khuc thì xấu ngang ngửa MU-X. Động cơ không biết có khác gì xe em không vì động cơ Navara rất ồn. Được cái tính ra Navara rẻ nhất phân khúc, không biết em xe mới này có rẻ nhất phân khúc SUV không???

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
PR làm gì khi dịch vụ nó như hạch hả bác, thằng Toy nó có PR bao nhiêu đâu, tiền đó lo tập trung vào dịch vụ hậu mãi và chăm sóc khách hàng ông nào đi bảo dưỡng cũng gần như hài lòng thì về giới thiệu bạn bè người thân mua thôi, hữu xạ tự nhiên thơm.
Chứ ba cái thằng Nissan, Mitsu, Chevy, Ford...bỏ cả đống tiền ra PR đủ thứ nơi, đem xe đi test drive khắp nơi dụ khách mua dc xong có mấy ai mua xe mới mà k lại hãng bảo dưỡng trong 3 năm đầu, thử nghĩ trong 3 năm đầu cứ đem xe tới làm là gặp đủ thứ bực mình thì có sớm bán xe và k bao giờ quay trở lại thì nó có PR bao nhiêu năm nta cũng mua Toy.
Chất xe nó ngon nhưng k phải ai cũng rành về xe để tự bảo dưỡng dc, giữa 2 sản phẩm chất lượng gần như k chênh lệch thì thằng nào chăm sóc khách tốt hơn thì khách mua nhiều hơn thôi.
Các bác cứ chê dịch vụ của ford, em đi các loại rồi, nhất là bây giờ thấy dịch vụ ford rất ổn. Toy em thấy cũng khá bình thường, được cái vào xưởng toy trông nó rất tươm tất.
Nissan trc em chạy con teana 2.5 đời 2009 chạy vẫn phà phà, máy móc gầm bệ, hộp số ko vấn đề gì, mà hồi chạy con đấy như phá.
Nissan mang đến cảm giác lái như bim mec luôn.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
không có bản máy xăng làm sao cạnh tranh nổi với đám đang có ở VN ! điển hình là 1 đống ế chỏng vó !

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Các bác cứ chê dịch vụ của ford, em đi các loại rồi, nhất là bây giờ thấy dịch vụ ford rất ổn. Toy em thấy cũng khá bình thường, được cái vào xưởng toy trông nó rất tươm tất.
Nissan trc em chạy con teana 2.5 đời 2009 chạy vẫn phà phà, máy móc gầm bệ, hộp số ko vấn đề gì, mà hồi chạy con đấy như phá.
Teana thì bim mec quá vip rồi bác. Cảm giác lái xe nissan thì khỏi phải nói. Xe Hàn vs Toy mơ cũng ko có.

• Like
Reactions: lhc328 and Quocdp
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mình chả nói chất lượng xe làm gì con nào cũng có ưu/nhược điểm cả và bác cũng khỏi so sánh BMW hay Mer gì với mình vì mình chạy cũng k ít loại xe bảo xe bình dân cảm giác lái như xe Đức chỉ là do sở hữu lái có 1 thời gian chứ nếu mà "như" hoặc "bằng" mình đã k gọi nó là hãng bình dân nên thôi cũng đừng bàn đến bác cảm thấy ngon là do cảm nhận cá nhân, mình thì từng sở hữu và mình thấy xe Đức luôn ngon hơn bình dân "tiền nào của đó".
Cái quan trọng ở đây mình nói là dịch vụ chăm sóc khách hàng chứ chả liên quan đến xe vì mình đang đi Mitsu chứ chẳng phải đi Toy, bác thấy Ford ổn có thể do bác may mắn chưa gặp chứ k phải tự nhiên mà chính bác cũng nhận thấy "nhiều người chê dịch vụ Ford" như bác nói (người nhà mình đi 3 đời Ford Focus 2012, EV 2006/2010 chả phàn nàn gì về xe ngoài dịch vụ nhưng họ thích Ford và vẫn cứ mua -> khách hàng như thế này quá ít lấy gì doanh số cao) và người mình quen có thể họ không thích chính cái xe họ đang đi nhưng dịch vụ Toy chưa bao giờ làm họ phật ý, ngay cả mình cầm xe đi bảo dưỡng dùm đi đủ các chi nhánh thì k phải xe mình nên chả cần phải tâng bốc làm gì, họ phục vụ tốt thì mình khen, Toy nó luôn mạnh k phải chỉ nhờ thương hiệu hay giữ giá gì vì kẻ khôn là kẻ "biết giữ chân và lôi kéo khách hàng" chứ k phải tối ngày đi tìm khách hàng.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Típ tục ngồi hóng... giá đẹp thì bán ào ào còn giá bằng fortuner với everest thì chưng dài dài =))

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Giá kém bản cao nhất của everest 170 củ nhưng con eve kia quá nét quá ngon cực nhiều công nghệ máy khỏe êm do đc triệt tiêu độ ồn tối đa nhất...
Có 3 con là Terra 191 mã Fortuna (dầu) 175 mã j đó và Eve bi turbo 212 mã... Eve giá cao nhất nhưng những option hay công nghệ cực đáng tiền.
Terra phải hạ nhiều may ra có cơ hội.