Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.579
113
200k là cho gara chứ phí đăng kiểm + btđb hơn 1 chai cho 6 tháng/lần anh
Uhm cái đó mình biết, nhưng vụ 200k phí dv kia cũng ok để tiết kiệm 1 buổi chạy tới chạy lui.
Quy trình của trạm LLQ như sau:
  • xếp hàng
  • nộp hs
  • vừa căng tai chờ gọi số vừa liếc xem xe trc đã dồn lên chưa, nếu ko sẽ bị chen ngang. Có ng lên xe giùm nhưng chẳng lẽ ko boa.
  • lặp lại bước 2,3 cho đến khi xe đc tiếp nhận.
  • chờ đc dán tem.
Mỗi lần đc kiểm cũng mất cả buổi. Đã thử đến sớm 6g sáng lẫn 10g. Lần sau thôi đến 10g cho rồi :D

Hạng D
23/8/15
1.996
39.540
113
ở đâu còn lâu mới nói
Uhm cái đó mình biết, nhưng vụ 200k phí dv kia cũng ok để tiết kiệm 1 buổi chạy tới chạy lui.
Quy trình của trạm LLQ như sau:
  • xếp hàng
  • nộp hs
  • vừa căng tai chờ gọi số vừa liếc xem xe trc đã dồn lên chưa, nếu ko sẽ bị chen ngang. Có ng lên xe giùm nhưng chẳng lẽ ko boa.
  • lặp lại bước 2,3 cho đến khi xe đc tiếp nhận.
  • chờ đc dán tem.
Mỗi lần đc kiểm cũng mất cả buổi. Đã thử đến sớm 6g sáng lẫn 10g. Lần sau thôi đến 10g cho rồi :D
em đi LLQ 4 lần, tới lúc 6:30 AM, về lúc 8:15-8:30 lần nào cũng thế, em đi sáng 3-4-5
em chạy vô, đậu ở chỗ dán tem, nộp hồ sơ xong mới chạy xuống dưới, mấy anh chạy trc mà chưa nộp hồ sơ lát cũng phải nhường chỗ cho em thôi, em lên xe canh đến lượt thì lên trc ngồi chờ
thường thì 6:30 tới em xếp thứ 15-20 gì đấy

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Rẻ vậy a? Đã bao gồm phí để quên trên cần sôa chưa?
Dưới em thì có để quên nó cũng còn nguyên nhé anh.

Ca khó thì nó có đài với nhau. Còn xe em thì thuộc ca dễ.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Em tự đi cũng có khi 60p-6 tiếng tùy xe nặng nhẹ. Chứ dưới em đăng kiểm ít xe lắm, không sợ kẹt.

Hư nhẹ thì đăng kiểm bỏ qua, về sửa sau, còn nặng thì bên gara chạy về sửa cho chuẩn rồi đi đăng kiểm tiếp. Nên thường gara cũng nhờ tài quen chạy giùm thôi, họ ăn tiền sửa nếu có.

Theo em 200k vậy là rẻ. Em có thời gian làm việc khác hoặc chơi với con. Miễn là xe em chuẩn phần thắng, gầm, lái.

• Like
Reactions: tktung
Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
em đi LLQ 4 lần, tới lúc 6:30 AM, về lúc 8:15-8:30 lần nào cũng thế, em đi sáng 3-4-5
em chạy vô, đậu ở chỗ dán tem, nộp hồ sơ xong mới chạy xuống dưới, mấy anh chạy trc mà chưa nộp hồ sơ lát cũng phải nhường chỗ cho em thôi, em lên xe canh đến lượt thì lên trc ngồi chờ
thường thì 6:30 tới em xếp thứ 15-20 gì đấy
Chú chịu khó thức sớm dữ, a toàn dậy cho con đi học, ăn sáng ra đó 9h, làm thủ tục như mọi người đúng 9h35 là có tem dán.
P/s: việc ji xuống llq cho đông nhun nhúc ra, e trên đường về MT ghé đầu chợ Đệm trạm Tân Túc vắng hoe à.

• Like
Reactions: tktung
Hạng D
23/8/15
1.996
39.540
113
ở đâu còn lâu mới nói
Chú chịu khó thức sớm dữ, a toàn dậy cho con đi học, ăn sáng ra đó 9h, làm thủ tục như mọi người đúng 9h35 là có tem dán.
P/s: việc ji xuống llq cho đông nhun nhúc ra, e trên đường về MT ghé đầu chợ Đệm trạm Tân Túc vắng hoe à.
nhà em chạy ra LLQ 5p, ra chỗ anh chỉ 50p++
:D

• Wow
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
A thật là may mắn
Mình chưa bao giờ đc may mắn như vậy, tối thiểu 3 tiếng hoặc cả buổi
Thế s a k đổi chỗ đk hoặc kiếm mối quen, mình đi đkiem tự thân vận động chờ lâu nhất cũng chỉ tầm 60p khi đông (làm ở QL13), mỗi lần tốn 2 xị ngay chỗ để ly.
2 lần đkiem 1 năm với xe 6 tháng chưa chắc bằng 1 bữa ăn nhậu của đại đa số dân có xe hơi ở VN, cùng lắm 6 tháng dậy sớm 1 bữa k lẽ khó khăn với a đến dậy? Tới sớm thì làm sớm đi về chứ ai mà rãnh giữ a cả ngày trong khi càng nhanh nó càng thu dc nhiều tiền, còn đông thì chịu khó xếp hàng hoặc bỏ tiền để chen hàng thế thôi, cuộc sống mà, đâu phải ai đi xe date thấp cũng là dư dả và đại gia, mấy con Matiz, getz, zace...vẫn còn chạy đầy đường chứ có hiếm như siêu xe đâu =))