Hạng B1
28/11/17
59
18
13
44
cá nhân e thấy nội thất xe này rất giản đơn, vô lăng xấu. ko hiểu cảm giác lái ngoài đường trường ntn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em cũng thấy hình thức ngon hơn. Nhưng chưa đc đi nên chưa so sánh đc những cái khác.
Hộp số và không gian nội thất, đặc biệt là hàng ghế 3 PSAN hơn đứt Tera. Chỉ tiết là PSAN không có bản Full Op máy dầu.

Hạng B1
24/11/18
84
21
13
32
Các bác nên hiểu và tập trung vào một vài thứ thôi. sẽ không có hãng nào là hoàn hảo cả. Sự hoàn hảo chỉ dành cho xe hạng sang/
Đối với các hãng xe phổ thông và bình dần họ cân nhắc rất nhiều yếu tố gồm Giá bán, Thiết kế và tính năng.
Trên Terra thì nó tập trung vào Giá bán và tính năng, thiết kế ở mức trung tính không có cầu kì nhưng thực dụng nội thất rộng rãi..
Xe hàn nó thường tập trung vào tính năng, Pajero Sport tập trung vô giá (đời mới thì thêm khoản thiết kế nữa.
Các bác đòi hỏi nhiều quá đéo ai chiều được

Hạng B1
24/11/18
84
21
13
32
Tôi thấy chiếc Này các mối hàn phần sau xe khá thô và Lồi lõm không đều . Phần khe giữa cửa cốp và thân xe hở khá lớn và hoàn thiện khá tệ . Anh em thử bóc mấy lớp cao su ra coi sẽ tận tường ! Còn quang điểm cá nhân thì xe xấu đều từ nội đến ngoại nên ko dễ cưới về nhà trừ khi được tặng sính lễ các kiểu .
có ảnh chụp không bác nói mồm vậy khó tin, bạn em cũng đi xem mà chẳng thấy nó chê điều gì.
Con này so với Mit PS thì con nào ngon hơn các bác?
công nghệ Terra nhiều nhất phân khúc xe nhật bác nhé còn cảm giác lái và xe thì ngon vì nó giống navara (con này thì chạy đầy đường là bác cũng hiểu phần nào rồi)

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Các bác nên hiểu và tập trung vào một vài thứ thôi. sẽ không có hãng nào là hoàn hảo cả. Sự hoàn hảo chỉ dành cho xe hạng sang/
Đối với các hãng xe phổ thông và bình dần họ cân nhắc rất nhiều yếu tố gồm Giá bán, Thiết kế và tính năng.
Trên Terra thì nó tập trung vào Giá bán và tính năng, thiết kế ở mức trung tính không có cầu kì nhưng thực dụng nội thất rộng rãi..
Xe hàn nó thường tập trung vào tính năng, Pajero Sport tập trung vô giá (đời mới thì thêm khoản thiết kế nữa.
Các bác đòi hỏi nhiều quá đéo ai chiều được
Bác nói chính xác, nhưng xe sang cũng không hoàn hảo đâu bác, cố gắng lắm mới tìm ra 1 con xe tạm gọi là hoàn hảo (Lexus 570). Nhưng ít ra thì nó không hoàn hảo ở cái giá , hehe.
Còn xe Hàn chỉ tập trung vào thiết kế nội ngoại thất và option điện thôi bác, xe Hàn không tập trung vào tính năng đâu.

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Đã leo lên con xe này ngồi thử các hàng ghế, và tự hỏi làm sao mà chiếc xe có kích thước thuộc loại to nhất phân khúc nhưng hàng ghế thứ 3 lại kém nhất???
Nếu bác nào có ý định mua xe thường xuyên đi 5 người trở lại thì cân nhắc con Terra này ( mà nếu vậy thì lấy everest cho ngon) còn nếu có ý định đi 7 người thì PSN hay For có lẽ Ok hơn
một saler và seeder chân giữa chia sẻ. con này hàng 3 rộng nhất phân khúc chứ kém gì??? tôi chưa thấy có những người nào đã đi xem xe và mấy kênh review xe chưa bên nào chê xe này chật ở hàng 3 cả.

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
một saler và seeder chân giữa chia sẻ. con này hàng 3 rộng nhất phân khúc chứ kém gì??? tôi chưa thấy có những người nào đã đi xem xe và mấy kênh review xe chưa bên nào chê xe này chật ở hàng 3 cả.
Em làm nghề chả liên quan gì đến xe cộ! Bác không tin cũng chả sao
Chuyện review gì trên mạng em không care, nhưng chính em đã trèo lên xe này ngồi hàng 3 - và cảm nhận của em là chật nếu không muốn nói là rất chật - dù em cao có 1m66
Có sao nói vậy thôi, chứ như các bác kia chê cái vô lăng quần xịp quần đùi này nọ trong khi em thấy nó OK, chả có vấn đề gì.
Còn cái xe này mang tiếng là kích thước to cao này nọ, ghế thiết kế kiểu rạp hát (!?) mà em bước vào xe - đặc biệt hàng thứ 3 thì hỡi ơi...
Nói ngay luôn là tại VN, Nissan không có con xe nào có hàng ghế thứ 3 ra hồn!