Hạng B2
18/4/16
204
151
58
31
Thường nghe showroom 3S... Nis độc tôn 1S là sao các bác Nis
1S là chỉ có bán hàng thôi. Không cung cấp phụ tùng và bảo dưỡng sửa chữa. Bác mua xe ở đây, muốn bảo dưỡng bảo hành lại phải đến chỗ khác :))

Hạng D
9/2/10
1.359
510
113
37
Thường nghe showroom 3S... Nis độc tôn 1S là sao các bác Nis

Đại lý chính hãng 3 S, như các bác trên nói là:
Sales (Bán hàng) - Service (Dịch vụ sau bán hàng) - Sparepart (Phụ tùng chính hãng).

Mô hình 1S là dạng rút gọn của 3S, và S ở đây chính là Sales (bán hàng). Sở dĩ có 1S ra đời do một số thương hiệu mong muốn có phòng trưng bày sản phẩm trong các khu đất vàng, trung tâm thành phố mà ở các địa điểm đó ko đủ quỷ diện tích đất để mở một đại lý chính hãng 3S.

Với cuộc chơi cạnh tranh về giá bán xe mới theo mô hình phân phối của các hãng ô tô trong thời kì hiện tại, đầu tư 1S không khó tồn tại đc do chi phí thuê đất khu trung tâm thì cao, giá bán thì lãi gộp còn lại thấp. Cho nên, thường 1S là cánh tay nối dài của các đại lý 3S mở mới thêm.

Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Đại lý chính hãng 3 S, như các bác trên nói là:
Sales (Bán hàng) - Service (Dịch vụ sau bán hàng) - Sparepart (Phụ tùng chính hãng).

Mô hình 1S là dạng rút gọn của 3S, và S ở đây chính là Sales (bán hàng). Sở dĩ có 1S ra đời do một số thương hiệu mong muốn có phòng trưng bày sản phẩm trong các khu đất vàng, trung tâm thành phố mà ở các địa điểm đó ko đủ quỷ diện tích đất để mở một đại lý chính hãng 3S.

Với cuộc chơi cạnh tranh về giá bán xe mới theo mô hình phân phối của các hãng ô tô trong thời kì hiện tại, đầu tư 1S không khó tồn tại đc do chi phí thuê đất khu trung tâm thì cao, giá bán thì lãi gộp còn lại thấp. Cho nên, thường 1S là cánh tay nối dài của các đại lý 3S mở mới thêm.
Thông tin hữu ích đầy đủ nhất..! Thanks bác

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Chỉ đc bảo dưỡng, ko dc bán xe mới !!!

Theo Em đại lý 3s là:
- Show & Sale: Trưng bày và bán xe
- Spareparts: Cung cấp phụ tùng
- Services: Cung cấp dịch vụ sữa chữa, bảo dưỡng.
Đại lý 1S chỉ cung cấp Services, còn đại lý 2S có thêm Spareparts

Chắc đại lý này do Công ty TNHH Nissan lập ra để bảo hành, bảo trì bảo dưỡng cho xe Nissan đã bán có thể khg dính đến TCIE

là chỉ bán hàng chứ các bác. vì có xe chạy thử kia. nếu chỉ làm bảo dưỡng thì ng ta mở gara luôn khỏi phải mở đại lý :D