Nissan X-trail đập hộp hay Lexus RX350 2006?

• Nissan X-Trail 2017

Bình chọn: 107 89,9%
  • RX350 2006

Bình chọn: 12 10,1%

• Total voters
    119
Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Nguyên cả topic chỉ có 1 bác đi RX đời 2008 với Camry đời 2008 vào khen lấy khen để 1 con gái già 11 năm tuổi...

Tiền em mà tầm tỉ thì còn lâu mà mua xe cũ đời sâu như thế!

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
gái lexus hơn 10 năm rồi còn tiếc làm gì hả bác, rước về thì chết ốm tiền thay phụ tùng, làm con xtrail mới đi k phải nghĩ

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Em là số ít người khuyên bác thử Lexus. Về khoản xăng cộ thì bác phải chịu thôi, máy V6 không turbo sao so về độ tiết kiệm với I4 CVT đc.
Nhưng về độ thoải mái thì xe thường ko thể so với xe sang. Nhà em vẫn đang còn em RX350 nhưng là đời 2008 nhập Trung Đông. Ko rõ khác biệt với 2006 của bác nhưng chắc hộp số và động cơ vẫn vậy. Xe gần 10 năm nhưng mới chạy 6 vạn, chưa phải thay bất kì cái gì, ngoài cái gạt mưa.
Êm ái và cách âm thì ăn đứt X-trail, bác có thể chạy xe 7-8 tiếng liên tiếp mà ko thấy mệt. Cả 5 ghế đều rất êm ái và ngả thoải mái, chứ X-trail dù là đời mới thì chạy 3 tiếng là oải rồi bác à. Khoang lái X-trail nhỏ, bí, cách âm kém hơn. 5+2 nhưng trẻ em mà 10 tuổi trở lên là ngồi không nổi hàng ghế thứ 3. Mà có trẻ em ngồi hàng thứ 3 thì hàng ghế thứ 2 như hành xác.
Nếu chiếc RX350 2006 kia vẫn còn ngon và ko quan tâm xăng cộ thì em sẽ lấy Lexus. Mà nói là tốn xăng chứ thực ra là tốn nội thành thôi. Ngoại thành em đi từ tốn vẫn chỉ có 8l/100km
Hơn nữa dòng xe sang như Lexus có chế độ tự động ngắt truyền động của hộp số khi bác ngớt chân ga. Chạy đều đều lấy trớn thì vô cùng tiết kiệm. Ai không biết chạy hoặc không để ý sẽ không tận dụng được tính năng này nên tốn xăng lắm
chạy 10 năm thay cái gạc mưa thì quỳ :D

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Con lexus 2006 nhìn cứ như xe cổ ấy, kiểu dáng quá lỗi thời, mà chả thể hiện đc đẳng cắp là bao

Hạng B1
23/2/15
82
119
33
35
Hanoi, Vietnam
Nguyên cả topic chỉ có 1 bác đi RX đời 2008 với Camry đời 2008 vào khen lấy khen để 1 con gái già 11 năm tuổi...

Tiền em mà tầm tỉ thì còn lâu mà mua xe cũ đời sâu như thế!
Bác ấy khen là khen con xe đời 2008, được bảo dưỡng kỹ càng, đi có 6 vạn của bác ấy. Chứ ông chủ thớt muốn hỏi mua là cái xe khác chứ có phải cái xe đó. Xe cũ thì của bền tại người, nên dù ông đi RX2008 có khen xe của ông ta đến mấy thì cũng chẳng liên quan gì đến chủ thớt vì ông chủ thớt có mua được cái xe đó đâu.
Tóm lại là 1ty1 thì nên đặt niềm tin vào Hãng cùng thời hạn 3 năm bảo hành, còn hơn là đặt niềm tin vào 1 ông đi cái xe đã 11 năm và đang muốn thải để lên đời.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bác ấy khen là khen con xe đời 2008, được bảo dưỡng kỹ càng, đi có 6 vạn của bác ấy. Chứ ông chủ thớt muốn hỏi mua là cái xe khác chứ có phải cái xe đó. Xe cũ thì của bền tại người, nên dù ông đi RX2008 có khen xe của ông ta đến mấy thì cũng chẳng liên quan gì đến chủ thớt vì ông chủ thớt có mua được cái xe đó đâu.
Tóm lại là 1ty1 thì nên đặt niềm tin vào Hãng cùng thời hạn 3 năm bảo hành, còn hơn là đặt niềm tin vào 1 ông đi cái xe đã 11 năm và đang muốn thải để lên đời.
Bác này đúng ý em đã nói. Con xe 2008 của bác kia chạy 6v thì khác gì của quý. Chủ topic có phải mua xe đó đâu. Mà đang tìm hiểu mua con 2006 khả năng đi 15-20v hoặc hơn.
Nói chung là ko có tính so sánh~~

Hạng B2
14/12/15
279
296
63

Haha, ghi nhận ghi nhận, e hơi nhầm khi gõ comment.

Xe 2008 mà đi 6 vạn thì phải nói là... hèn gì bác ấy kêu 1 tỷ 7 thái độ tốt mới tiếp :D.

Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
mới mà xúc thôi bac, lexus phom 2006 có đẹp đâu

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bác này đúng ý em đã nói. Con xe 2008 của bác kia chạy 6v thì khác gì của quý. Chủ topic có phải mua xe đó đâu. Mà đang tìm hiểu mua con 2006 khả năng đi 15-20v hoặc hơn.
Nói chung là ko có tính so sánh~~
Các bác nói đúng, xe em đi ít thật. Nhưng các bác nghĩ coi, có ông nào mua Lexus mà nhà chỉ có 1 xe.
Cũng chẳng ông nào mua Lexus chạy dịch vụ, offroad càng không và chạy đường dài càng ít vì xa chút thì bay luôn.
Con RX350 nhà em chạy ít vì có xe khác đưa đón và em tin rằng rất nhiều chủ xe Lexus cũng như vậy chứ không phải hàng hiếm gì.
Các bác đúng về lý thuyết chạy ít ko so sánh được nhưng thực tế xe sang ở VN là vậy. Có bác nào trên này chơi Harley sẽ biết, chạy quá 5000km là bị coi chạy nhiều và mất giá lắm rồi. Ko ai so Harley với Air Blade đc bác ạ.
Em xin phép ko nói ra ông già em làm gì, nhưng đồng nghiệp của ổng cũng vậy, toàn thích Lexus ko. Merc hay Bim có lẽ ko hợp với nghề đấy vì Lexus bên ngoài nhìn ko bóng bảy, người ta dễ dòm ngó, trong khi ngồi trong thì êm ái, sung sướng hơn xe Đức nhiều.
Còn chuyện xe nhà em 10 năm ko thay gì thì cũng ko hẳn, tất nhiên là thay ba cái nhớt, lọc, nước và vê sinh định kì. Em để xe trong nhà và cũng ko ở biển hay nơi nào ẩm ướt. Ko phơi nắng, phơi mưa thì hệ cao su với ron còn ngon lắm.

Hạng B2
3/5/14
142
122
43
Đồng Nai
Các bác nói đúng, xe em đi ít thật. Nhưng các bác nghĩ coi, có ông nào mua Lexus mà nhà chỉ có 1 xe.
Cũng chẳng ông nào mua Lexus chạy dịch vụ, offroad càng không và chạy đường dài càng ít vì xa chút thì bay luôn.
Con RX350 nhà em chạy ít vì có xe khác đưa đón và em tin rằng rất nhiều chủ xe Lexus cũng như vậy chứ không phải hàng hiếm gì.
Các bác đúng về lý thuyết chạy ít ko so sánh được nhưng thực tế xe sang ở VN là vậy. Có bác nào trên này chơi Harley sẽ biết, chạy quá 5000km là bị coi chạy nhiều và mất giá lắm rồi. Ko ai so Harley với Air Blade đc bác ạ.
Em xin phép ko nói ra ông già em làm gì, nhưng đồng nghiệp của ổng cũng vậy, toàn thích Lexus ko. Merc hay Bim có lẽ ko hợp với nghề đấy vì Lexus bên ngoài nhìn ko bóng bảy, người ta dễ dòm ngó, trong khi ngồi trong thì êm ái, sung sướng hơn xe Đức nhiều.
Còn chuyện xe nhà em 10 năm ko thay gì thì cũng ko hẳn, tất nhiên là thay ba cái nhớt, lọc, nước và vê sinh định kì. Em để xe trong nhà và cũng ko ở biển hay nơi nào ẩm ướt. Ko phơi nắng, phơi mưa thì hệ cao su với ron còn ngon lắm.

Em thích bóc tem hơn là chơi em hàng giàu kinh nghiệm
P/s: đọc cái comt này mắc cười vãi, do em nhớ tới táo quân 2017: Bố CHáu Làm TO, đừng đùa :D