Nissan X-trail đập hộp hay Lexus RX350 2006?

• Nissan X-Trail 2017

Bình chọn: 107 89,9%
  • RX350 2006

Bình chọn: 12 10,1%

• Total voters
    119
Hạng B2
3/5/14
142
122
43
Đồng Nai
em chỉ nói sự thực và em không thấy thực tế thì có gì mắc cười. Có lẽ bác đam mê chính trị hơn xe hơi

SOrry bác vì em chỉ đùa thôi.
Thật ra em ko liên quan gì chính trị hay xe hơi cả, em chỉ thỉnh thoảng vào diễn đàn xem xe và comment cho vui. Em cũng thích công nghệ, như sáng nay mới coi cái concept của Renaunt đã thật :D

• Like
Reactions: D23
Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Nên mua Nissan bạn nhé. Mình chạy bản RX này rồi (đời 2007) và chỉ thấy nội thất khá tiện nghi, chứ cảm giác lái chả có vẹo gì xuất sắc. Đáng nói là xe hơn 10 năm thì chắc chắn đã xuống cấp rất nhiều từ máy móc đến nội thất bên trong, bác sẽ khá đau đầu trùng tu bảo dưỡng thay thế linh kiện... nếu vẫn muốn rước em nó đấy.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
8/5/16
2.225
5.940
113
Các bác nói đúng, xe em đi ít thật. Nhưng các bác nghĩ coi, có ông nào mua Lexus mà nhà chỉ có 1 xe.
Cũng chẳng ông nào mua Lexus chạy dịch vụ, offroad càng không và chạy đường dài càng ít vì xa chút thì bay luôn.
Con RX350 nhà em chạy ít vì có xe khác đưa đón và em tin rằng rất nhiều chủ xe Lexus cũng như vậy chứ không phải hàng hiếm gì.
Các bác đúng về lý thuyết chạy ít ko so sánh được nhưng thực tế xe sang ở VN là vậy. Có bác nào trên này chơi Harley sẽ biết, chạy quá 5000km là bị coi chạy nhiều và mất giá lắm rồi. Ko ai so Harley với Air Blade đc bác ạ.
Em xin phép ko nói ra ông già em làm gì, nhưng đồng nghiệp của ổng cũng vậy, toàn thích Lexus ko. Merc hay Bim có lẽ ko hợp với nghề đấy vì Lexus bên ngoài nhìn ko bóng bảy, người ta dễ dòm ngó, trong khi ngồi trong thì êm ái, sung sướng hơn xe Đức nhiều.
Còn chuyện xe nhà em 10 năm ko thay gì thì cũng ko hẳn, tất nhiên là thay ba cái nhớt, lọc, nước và vê sinh định kì. Em để xe trong nhà và cũng ko ở biển hay nơi nào ẩm ướt. Ko phơi nắng, phơi mưa thì hệ cao su với ron còn ngon lắm.

Thực ra thì cách sử dụng nâng niu và thái độ yêu quí con xe cua bác và gđ bác là rất đáng hoang nghênh và phải chăng ai cũng đc như bác thì, ở góc độ tổng thể, xã hội tiết kiệm đc bao nhiêu là tiền. Với tinh thần của bác thì khi mua xe phải chọn kỹ, cân nhắc mọi yếu tố để mua đc con xe ưng ý nhất, cong nghệ, chất lượng, thương hiệu đỉnh nhất trong tầm ngân sách của mình (để ko bị tình trạng "vườn hàng xóm xanh hơn vườn nhà mình", "đứng núi này tông núi nọ") và xài nó lâu dài 10 năm hơn mà vẫn hài lòng. Có đúng là vào thời điểm 2006 bác và gđ bác mua xe với suy nghĩ vậy ko? Tại sao bác ko mua con Mer hay BMW đời 2000 tại thời điểm đó?
Vậy thì ko lý do gì bác lại khuyên người khác mua xe tại thời điểm 2017 chọn con xe 2006. Đặc biệt trong bối cảnh công nghệ có sự phát triển vượt bậc trong vòng 10 năm qua thì giá trị CN trong xe (và người dùng là người đc hưởng thụ) là cái mà con xe đời 2000 ko thưer nào có đc.
việc bác chê công nghệ trên xe chủ dành cho người mới biết lái là hơi bị thiển cận. Hay bác đang dùng con điện thoại đời 2005?

• Like
Reactions: plato_nth and ican
Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Cầm 1 tỏi mà sao lại lăn tăn cái xe hơn 10 tuổi vậy bác chủ? Nếu bác thật sự yêu và đam mê cái logo Lexus thì hãy tính tới việc ăn nằm với nó. Ở đây bác đem so với X Trail đời mới hiện đại thì đa phần sẽ chọn X Trail thôi.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em thích bóc tem hơn là chơi em hàng giàu kinh nghiệm
P/s: đọc cái comt này mắc cười vãi, do em nhớ tới táo quân 2017: Bố CHáu Làm TO, đừng đùa :D
Mỗi ngừoi 1 quan điểm, bác k nên lạc qua hướng công kích cá nhân người ta. Bác ấy cũng chia sẻ kinh nghiệm bác ấy cho bác chủ topic cân nhắc, đó là điều đáng quí.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Các bác nói đúng, xe em đi ít thật. Nhưng các bác nghĩ coi, có ông nào mua Lexus mà nhà chỉ có 1 xe.
Cũng chẳng ông nào mua Lexus chạy dịch vụ, offroad càng không và chạy đường dài càng ít vì xa chút thì bay luôn.
Con RX350 nhà em chạy ít vì có xe khác đưa đón và em tin rằng rất nhiều chủ xe Lexus cũng như vậy chứ không phải hàng hiếm gì.
Các bác đúng về lý thuyết chạy ít ko so sánh được nhưng thực tế xe sang ở VN là vậy. Có bác nào trên này chơi Harley sẽ biết, chạy quá 5000km là bị coi chạy nhiều và mất giá lắm rồi. Ko ai so Harley với Air Blade đc bác ạ.
Em xin phép ko nói ra ông già em làm gì, nhưng đồng nghiệp của ổng cũng vậy, toàn thích Lexus ko. Merc hay Bim có lẽ ko hợp với nghề đấy vì Lexus bên ngoài nhìn ko bóng bảy, người ta dễ dòm ngó, trong khi ngồi trong thì êm ái, sung sướng hơn xe Đức nhiều.
Còn chuyện xe nhà em 10 năm ko thay gì thì cũng ko hẳn, tất nhiên là thay ba cái nhớt, lọc, nước và vê sinh định kì. Em để xe trong nhà và cũng ko ở biển hay nơi nào ẩm ướt. Ko phơi nắng, phơi mưa thì hệ cao su với ron còn ngon lắm.
Bác có vẻ cuồng LX quá, ngồi còn thấy sướng hơn xe Đức à

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.537
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bác có vẻ cuồng LX quá, ngồi còn thấy sướng hơn xe Đức à
Thì tuỳ nhu cầu bác thôi. Bác thích êm ái thì bác ngồi Lexus, thích cảm giác lái thì Subaru. Thích êm 1 chút và cảm giác lái chút thì Merc, Bim
Có lẽ bác theo phong cách trẻ, thích cảm giác lái, nhưng nói thiệt cảm giác lái của Merc thì chưa bằng Subaru đc