Các bác tư vấn nên chọn xe nào?

• Nissan X-Trail

Bình chọn: 66 45,8%
  • Mazda CX-5

Bình chọn: 24 16,7%
  • Honda CR-V

Bình chọn: 54 37,5%

• Total voters
    144
Tập Lái
21/12/16
3
0
1
39
Với e thì X-Trail sẽ là lựa chọn hàng đầu, tính e thích cái gì nó k quá phổ biến, phải công nhận CRV và CX5 doanh thu tốt hơn nhiều, nên e thích lái X-Trail cho độc

View attachment 572131 Em đang có dự định mua một chiếc xe cho gia đình Crossover gầm cao. Lúa em tầm hơn 1 tỷ. Em đang băn khoăn bản 2.5 của 3 em thương hiệu Nhật: Nissan X-Trail, Mazda Cx5, Honda CRV (2.4). E chưa có dịp lái thử nhưng nhìn thiết kế 3 con e đều thích, tìm hiểu thì thấy mỗi em có một điểm mạnh khác nhau. X-Trail thì hệ thống khung gầm hiện đại, nhiều công nghệ mới. Mazda Cx5 có động cơ Skyactiv AT máy khỏe, công suất 153 mã lực. Honda CRV có nội thất và tính năng thoải mái, dễ sử dụng. Các bác trải nghiệm thì tư vấn giúp e với ạ, e định mua trước Tết để có cái đưa gia đình về quê[pagebreak][/pagebreak]
Bác có thể ngắm qua con Tucson bên e nha, hàng nhập nguyên con, option khỏi phải chê luôn. Bác có nhã ý thì alo e nha 0966.36.46.76 Mr Linh Hyundai Hoàng Diệu. Cam kết bao giá tốt cho bác luôn :d
Nissan X-Trail, Mazda CX5, Honda CRV. Nên chọn em nào ?

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Có ai thấy hình dáng của X-Trail hơi giống Subaru Forester không ạ. Nhất là phía đuôi sau. Tuy em thích Subaru nhưng giá cao quá.

12/6/15
323
65
28
Đúng là CX5 có thê mạnh về giá quá, X-Trail bản full mà giảm giá tý nữa thì cuộc đua sẽ khốc liệt hơn rất nhiều, vì e này công nghệ quá ngon

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Cách đây 1 tháng em cũng phân vân giống bác (ngoài 3 em đấy có thêm con Outlander nữa). Em nghiên cứu trong 2 tháng liền, đi thử hết cả mấy bạn thì gần cuối cùng chọn Outlander là tối ưu nhất trong cả 4 em (xe nhập từ Nhật, kiểu dáng đẹp, to rộng & dài nhất, cách âm tốt nhất & đi êm nhất trong cả 4 em, cốp rộng thênh thang. Quan trọng nữa là hàng ghế sau thoải mái, ngã ra được - cái này với em quan trọng lắm vì đi chơi thì cái hàng thứ 2 phải ngã ra được (cái này CX5 bó tay, CRV được một chút, chỉ có Xtrail + Outlander làm được). Và khi cần hàng ghế 2 gập được 100% để cả khoang sau thành cái giường --> cái này chỉ có Outlander làm được). Lúc chạy thử hết cả 4 xe CX5, CRV, Xtrail và Outlander đó em thấy Outlander là nhất rồi :)

Thế rồi hôm đi chốt/đặt cọc xe Outlander thì em lại đi xe Sedona của thằng bạn đến showroom Mits. Xong bảo thôi lên chạy thử lần cuối sau khi chốt thì thấy sao mà nó khác biệt với Sedona quá (vừa đi Sedona xong chạy qua đi Outlander thì mới thấy cách biệt quá: Outlander ồn hơn, xóc hơn & không thoải mái bằng, khác biệt hoàn toàn luôn). Giá sedona thì cũng gần gần thế. Vậy là cuối cùng em cắn răng chốt xe Sedona, mặc dù trước đó chưa bao giờ nghĩ mình mua xe Hàn :)

• Like
Reactions: thangtl
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
em không có mục đích làm bác chủ bối rối nhưng bác thử nghiên cứu thêm Mu-X đi, bỏ qua thương hiệu thì em nghĩ cũng là sự lựa chọn đáng giá :)

bác nói trúng ý em, kaka