Các bác tư vấn nên chọn xe nào?

• Nissan X-Trail

Bình chọn: 66 45,8%
  • Mazda CX-5

Bình chọn: 24 16,7%
  • Honda CR-V

Bình chọn: 54 37,5%

• Total voters
    144
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Khi bác chủ nêu câu hỏi vầy thì em tin chắc bác không có nhiều kinh nghiệm về xe cộ và cũng chưa hiểu rõ mình muốn gì.

Mỗi xe đều có thế mạnh và yếu. Cách an toàn nhất, thông minh nhất là bác làm như sau:

1- Xem xe trực tiếp ở showroom.
Để có cái nhìn trực quan, sờ mó cảm nhận. Xe hợp nhãn với mình thì vẫn hơn là với... thằng hàng xóm.
Nếu có thể thì test drive. Nhưng em cá là bác ko rút ra đc gì sau test drive đâu (vì bác ko có nhiều kinh nghiệm và chạy lòng vòng trong phố thì cũng chả nói lên đc gì....hihi).

2- Xem review:
Chỉ nên xem review các trang web uy tin nước ngoài, xem nhiều trang để cross check. Những trang web này cho mình cái nhìn chính xác về những điểm mạnh yếu của xe. Họ là những chuyên gia nên những đánh giá khá chi tiết và tin cậy.

3- Số lượng xe bán ra:
Cái này thể hiện gu sở thích của đám đông nhưng nó vẫn phản ánh phần nào chất lượng, tính hợp lí của sản phẩm ở một thị trường cụ thể nào đó.

4- Điều cuối cùng: sau khi nghiên cứu kỹ thì mua chiếc xe bác thích chứ ko mua chiếc xe thằng hàng xóm thích!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baycon and hatrantt
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Em
xin bổ sung thêm tí nhé:

- còn tuỳ nhu cầu đi xa hay đi gàn, chở bao nhiêu người!
-thích ngoại thất hơn nội thất hay ngược lại hay cân bằng cả hai yếu tố đó
- ngân sách ở mức nào
-thích cảm giác lái em nào hơn, yếu tố này có qtrong không?
-cảm nhận bản thân khi chạy thử, chạy càng nhiu càng tốt chứ vài vòng k gquyet dc vde đâu ví dụ cx5 pmh cho chạy mot vong chưa tơi 1km nên k biet dc như thế nào sao mua?

Hạng C
23/12/11
577
234
43
View attachment 572131 Em đang có dự định mua một chiếc xe cho gia đình Crossover gầm cao. Lúa em tầm hơn 1 tỷ. Em đang băn khoăn bản 2.5 của 3 em thương hiệu Nhật: Nissan X-Trail, Mazda Cx5, Honda CRV (2.4). E chưa có dịp lái thử nhưng nhìn thiết kế 3 con e đều thích, tìm hiểu thì thấy mỗi em có một điểm mạnh khác nhau. X-Trail thì hệ thống khung gầm hiện đại, nhiều công nghệ mới. Mazda Cx5 có động cơ Skyactiv AT máy khỏe, công suất 153 mã lực. Honda CRV có nội thất và tính năng thoải mái, dễ sử dụng. Các bác trải nghiệm thì tư vấn giúp e với ạ, e định mua trước Tết để có cái đưa gia đình về quê[pagebreak][/pagebreak]
Theo em, qua 2017 bác hãy mua, có nhiều mẫu mới, CX5, CRV mới có turbo, Outlander của Mit có cải tiến, Xtrail 2017 cũng về. Bái gửi tiết kiệm đi uber trước đi.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B2
23/11/16
415
536
93
38
em nghiêng về nissan bác ạ chỉ có điều CRV nó giữ giá, nếu mua xe để lâu dài ko tính toán kinh tế sau này bán lỗ nhiều ít thì ôk

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
vâng bác và cái giá đó cũng ko hẳn là sẽ nhận được sản phẩm tuyệt hơn hẳn các sản phẩm khác có giá thấp hơn

Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Còn thêm 01 sự lựa chọn nữa cho bác chủ là : Mitsubishi Pajero Sport 2017 mới về VN kìa, xe nhập từ Thái về, full option luôn mà giá cũng ko mắc hơn mấy ẻm kia bao nhiêu hết ! Kiểu dáng rất đẹp và hầm hố nữa ạ !
Ps: Bữa em đi coi Carmudi bên QK7 mà nhìn em ấy là em kết bê xờ lếch luôn ạ :D - yêu từ cái nhìn đầu tiên luôn ;)
MPS 2017 đã về chưa bác? Giá cả thế nào nhỉ? Hôm qua mới vào Web của Mit VN có thấy đâu, vẫn bản 2016 mà!!!