Các bác tư vấn nên chọn xe nào?

• Nissan X-Trail

Bình chọn: 66 45,8%
  • Mazda CX-5

Bình chọn: 24 16,7%
  • Honda CR-V

Bình chọn: 54 37,5%

• Total voters
    144
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Bác chỉ nên lăn tăn cr-v và x-trail thôi. Cx5 nhìn lâu ko hợp nhãn chút nào, nhất là cho đàn ông.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 572131 Em đang có dự định mua một chiếc xe cho gia đình Crossover gầm cao. Lúa em tầm hơn 1 tỷ. Em đang băn khoăn bản 2.5 của 3 em thương hiệu Nhật: Nissan X-Trail, Mazda Cx5, Honda CRV (2.4). E chưa có dịp lái thử nhưng nhìn thiết kế 3 con e đều thích, qqqtìm hiểu thì thấy mỗi em có một điểm mạnh khác nhau. X-Trail thì hệ thống khung gầm hiện đại, nhiều công nghệ mới. Mazda Cx5 có động cơ Skyactiv AT máy khỏe, công suất 153 mã lực. Honda CRV có nội thất và tính năng thoải mái, dễ sử dụng. Các bác trải nghiệm thì tư vấn giúp e với ạ, e định mua trước Tết để có cái đưa gia đình về quê[pagebreak][/pagebreak]
Trong các ý tư vấn từ xưa tới giờ mình thấy ý kiến "lái thử, cảm nhận trực tiếp" là hợp lý nhất. Các đại lý cũng nhiệt tình mời gọi, mình ngại ngần gì mà không tới.
Khi lái thử xe không nên dễ dãi chỉ lái chạy vòng vòng trong phố thì cảm nhận không được chính xác. Nên lái thử xa một chút, nếu có được những tình huống mình cần kiểm tra (lên xuống dốc, vào cua, chạy xe tốc độ cao...) càng tốt thì sau này bỏ tiền ra mua xe không phải hối tiếc.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Còn thêm 01 sự lựa chọn nữa cho bác chủ là : Mitsubishi Pajero Sport 2017 mới về VN kìa, xe nhập từ Thái về, full option luôn mà giá cũng ko mắc hơn mấy ẻm kia bao nhiêu hết ! Kiểu dáng rất đẹp và hầm hố nữa ạ !
Ps: Bữa em đi coi Carmudi bên QK7 mà nhìn em ấy là em kết bê xờ lếch luôn ạ :D - yêu từ cái nhìn đầu tiên luôn ;)
Bản full chênh đến 400 củ so với xtrail bác ợ. Nhưng đáng đồng tiền.
Bản PS trưng bày tại Vivo là hàng... Campuchia, thiếu nhiều nhưng cũng đủ phê.

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Theo em thì cái xe ở Mỹ và cái xe ở VN chả liên quan gì đến nhau. Trừ khi bác chủ định mua xe nhập Mỹ!

Cả 3 con này đều lắp VN hết. Em thấy CRV có vẻ rộng rãi.
X-Trail mới và có tiếng rất lâu rồi về độ bền bỉ và mạnh mẽ của xe SUV. Tuy nhiên đây là model hoàn toàn mới. Cá nhân em thích cái X-trail vuông vức ngày xưa hơn.
CX-5 thì xe gia đình nó lại chưa tới xíu (không có điều hòa sau, ghế sau đứng, 5 chỗ không có option 7 chỗ...), mà đi 1 mình thì hơi thừa.... Lắp ráp thì thấy kêu nhiều về mặt chất lượng lắp ráp (sơn, đầu DVD Tàu....).
Quan trọng nhất là bác vác ra chạy thử coi sao. Không ai cảm nhận tốt hơn chính mình!

Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
Em lái thử 3 chiếc này rồi, nếu không quan tâm về giá thì x-trail, quan tâm đến giá thì cx5. Quan tâm đến kiểu dáng thì crv! Tuỳ bác chủ lựa!
Cảm giác lái, vận hành x-trail good nhất, tiền cũng cao nhất. Độ bền thì chưa biết, phụ tùng chính hãng đều đắt như nhau.
x-trail nhét dc 7 người xxx không thổi phạt!

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Theo em bác nên chọn 1 trong 2 CR-V hoặc X-trail nhé, có thể tham khảo thêm Outlander thiết kế cũng đẹp. Outlander và X-Trail mới ra đó, còn CR-V có thể chờ hy vọng sang năm, giờ cuối vòng đời rồi.