Thảo Luận Chung Nỗi buồn mất...vé tháng!!!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Nỗi buồn mất...vé tháng!!!

Hì hì cảm ơn các bác đã đồng cảm!
Sếp nó tôi cũng gặp rồi:(:(.
Gặp xong mới thấy phí cái công của mình.[:-]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Thôi, coi như là mình đánh rơi ít tiền, chỉ thế thôi, khỏi nghĩ ngợi mệt đầu bác Cận ạ.
Xin chia buồn cùng bác.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: Dongta

Xin chia buồn cùng pác! bọn cà chớn đó mình phải cho chúng biết tay pác ạ, em có cách này pác thử xem sao. Pác chịu khó mua vé mỗi ngày, lúc mua vé pác nói đúng câu này cho em "Mẹ, bọn mày quan liêu quá!" bất kể người bán vé cho pác là ai (nam, nữ, già, trẻ, lớn, bé) đảm bảo với pác không quá 5 ngày họ thế nào cũng hỏi pác chuyện gì mà pác chửi dai như đĩa vậy? lúc đó pác nói đầu đuôi cho họ nghe, em nghĩ họ sẽ giải phải quyết cho pác.

Chúc pác thành công.

Đôngtà

P/s: Nhưng sao pác không xin gặp sếp của chỗ đó để trình bày nhỉ?

Em can bác. Hôm nọ em với bác tài trong cty đi ngang chổ này ngừng lại để mua vé. Lúc đó đang có 1 xe công -te-nơ đậu lại chổ bán vé. Cũng chỉ nghĩ là xếp hàng nên xe em nối đuôi chờ. Chờ hoài mà không thấy xe kia nó chạy thì bác tài mới né qua 1 bên đi lên, thì ra là xe công nó chết máy. Điều đáng nói là có 1 chú nhân viên đứng đó chơi chứ không ra hiệu cho xe mình biết là xe kia chết máy để lách ra đi tiếp. Bác tài xe em mới nói với chú đó vì sao không báo cho xe tôi biết để tránh kẹt đường. Chú ta trả lời "không phải việc của tôi" :mad:. Lời qua tiếng lại nó đòi đập xe tôi. Vì có công chuyện, và vì không thích mất thời giờ với những tên này nên em nói với bác tài bỏ đi. Chán mấy thằng này.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Thì em đã nói mấy bác ở trạm thu phí được che chở nên "nắng không tới đầu, mưa không đến mặt" mà. Trạm số 2 BOT (cầu cỏ may) còn dzữ dằn hơn nhều các bác ợ.
Nên chớ dây dưa vào mà mang họa vào thân đó

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Nhiều khi thấy mấy bác bán vé qua trạm làm khó mà phát bực mình. Nhìn mình nghỉ tới bên nước ngoài trạm chỉ có mỗi cái máy không có người ngồi. Còn bên China em thấy có mấy em bận sinh-sám châp tay cám ơn thì thấy mấy bác ở VN chắc 10 năm nữa mới tiến lên được tí.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Cách đây mấy năm,có 1 vụ động trời ở trạm này,hệ quả là 1 bác tai to mặt lớn mất chức.Vụ này cả nước đều biết qua báo chí.Tôi thì chứng kiến tận mắt.
Nhưng trong khuôn khổ 4r kg nên nhắc lại,chứ tôi còn nhớ rõ lắm:D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trạm số 2 hở bác canthi?
Nhưng cái trạm đó (trạm số 2) vẫn còn, quyền khai thác vẫn không thay đổi mà nghe đâu lại tăng thêm thời gian thu mới ghê chớ và đặc biệt vẫn không chịu bán vé tháng.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trạm 1 đấy bác PVT,vụ ông PHM trưởng phòng CSHS Đồng Nai rút súng bùm tụi nó và gọi lính xuống tẩn 1 trận dấy bác.Sau đó ông này hưu non:D
Còn trạm T2 là nhân viên của trạm đánh người.Bọn nó vẫn phây phây thôi như bác biết[8D]