Thảo Luận Chung Nỗi buồn mất...vé tháng!!!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Tôi đi hằng ngày ,qua trạm thu phí T1-QL51 (địa phận long Thành-ĐN) cũng gần 6 năm.Trạm này bán vé tháng theo lịch (nghĩa là từ 01 đến 30/31 của tháng) chứ kg bán theo chu kỳ 30 ngày.Tôi đi bằng vé tháng từ lúc nó bắt đầu bán vé tháng,cuối năm 2002.
Tôi làm rơi mất cái vé tháng 5/07 vào ngày 11/05.(Lý do kg dán lên kính luôn vì hôm mua vé nó...củ chuối,hư mất cái máy ép nhựa tấm vé -chuyện này như cơm bữa:().
Nghĩ rằng cái vé chỉ là tờ giấy chứng nhận mình đã đóng tiền để qua trạm,nên tôi ghé xin lại tờ khác,vì họ chỉ cần bấm vào máy tính là xong và mình tốn 1 khoản chi phí giấy tờ chẳng hạn,và xe tôi quá quen thuộc khi qua trạm,quen đến nỗi cầm tờ vé đưa lên,đưa xuôi hay ngược,thậm chí đưa mặt...kg có chữ vẫn cho qua.
Nhưng tôi đã lầm.Họ dứt khoát kg cấp lại và kg có 1 chút tinh thần giúp đỡ mình,ngoài việc bảo mình:
1/Mua lại vé mới trọn tháng (nghĩa là...1 tháng 2 vé[8D])
2/Mua vé lượt mà qua[8D].Với 20 ngày còn lại thì đắt hơn cả vé tron tháng.
OK mình làm mất mình chịu.Nhưng phải chi họ bớt quan liêu vì độc quyền,thì thử hỏi có đáng làm vậy kg vì tiền mình đã đóng.Hoặc nếu bán vé theo kiểu tròn 30 ngày kể từ ngày mua thì mình mua ngay khi mất,giảm bớt thiệt hại...
Hôm nay tôi mua vé cho tháng 6 rồi,rút kinh nghiệm nên chắc phải khoan lỗ trên kính và bấm rivet tấm vé tháng quý giá vào kính xe mới được
.
Tóm lại là...buồn như...chấu cắn,nên tào lao với mấy bác tí:D

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
RE: Nỗi buồn mất...vé tháng!!!

Chia buồn cùng bác :mad:, nhưng nhớ bấm rivet cẩn thận nhé vì cái kính gió giá bằng 6 tháng vé đấy :D:D

Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Bác ơi, mất bằng lái xe còn rầu hơn đó bác, thôi thì lệ làng như vậy thì mình phải chấp nhận thôi...;)

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

nghe mà lộn cả tiết, bực thay cho bác Cận

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Bác vẫn còn được mua vé tháng ở trạm số 1 là mừng rồi. Trạm số 2 (cầu cỏ may) bác có năn nỉ ỉ ôi nó cũng không bán vé tháng cho bác đâu. Độc quyền duy nhất trên lãnh thổ Việt Nam đó và có khi thế giới chỉ có 1 :D.
Nghe mấy anh bạn gần đó còn nói lại là trước đây đánh người là chuyện vặt

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác cận ơi bực làm gì: Lục cho bác thì giảm nguồn thu nên ứ chịu:mad:

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trích đoạn: canthi_td

Tôi đi hằng ngày ,qua trạm thu phí T1-QL51 (địa phận long Thành-ĐN) cũng gần 6 năm.Trạm này bán vé tháng theo lịch (nghĩa là từ 01 đến 30/31 của tháng) chứ kg bán theo chu kỳ 30 ngày.Tôi đi bằng vé tháng từ lúc nó bắt đầu bán vé tháng,cuối năm 2002.
Tôi làm rơi mất cái vé tháng 5/07 vào ngày 11/05.(Lý do kg dán lên kính luôn vì hôm mua vé nó...củ chuối,hư mất cái máy ép nhựa tấm vé -chuyện này như cơm bữa:().
Nghĩ rằng cái vé chỉ là tờ giấy chứng nhận mình đã đóng tiền để qua trạm,nên tôi ghé xin lại tờ khác,vì họ chỉ cần bấm vào máy tính là xong và mình tốn 1 khoản chi phí giấy tờ chẳng hạn,và xe tôi quá quen thuộc khi qua trạm,quen đến nỗi cầm tờ vé đưa lên,đưa xuôi hay ngược,thậm chí đưa mặt...kg có chữ vẫn cho qua.
Nhưng tôi đã lầm.Họ dứt khoát kg cấp lại và kg có 1 chút tinh thần giúp đỡ mình,ngoài việc bảo mình:
1/Mua lại vé mới trọn tháng (nghĩa là...1 tháng 2 vé[8D])
2/Mua vé lượt mà qua[8D].Với 20 ngày còn lại thì đắt hơn cả vé tron tháng.
OK mình làm mất mình chịu.Nhưng phải chi họ bớt quan liêu vì độc quyền,thì thử hỏi có đáng làm vậy kg vì tiền mình đã đóng.Hoặc nếu bán vé theo kiểu tròn 30 ngày kể từ ngày mua thì mình mua ngay khi mất,giảm bớt thiệt hại...
Hôm nay tôi mua vé cho tháng 6 rồi,rút kinh nghiệm nên chắc phải khoan lỗ trên kính và bấm rivet tấm vé tháng quý giá vào kính xe mới được
.
Tóm lại là...buồn như...chấu cắn,nên tào lao với mấy bác tí:D

Xin chia buồn cùng pác! bọn cà chớn đó mình phải cho chúng biết tay pác ạ, em có cách này pác thử xem sao. Pác chịu khó mua vé mỗi ngày, lúc mua vé pác nói đúng câu này cho em "Mẹ, bọn mày quan liêu quá!" bất kể người bán vé cho pác là ai (nam, nữ, già, trẻ, lớn, bé) đảm bảo với pác không quá 5 ngày họ thế nào cũng hỏi pác chuyện gì mà pác chửi dai như đĩa vậy? lúc đó pác nói đầu đuôi cho họ nghe, em nghĩ họ sẽ giải phải quyết cho pác.

Chúc pác thành công.

Đôngtà

P/s: Nhưng sao pác không xin gặp sếp của chỗ đó để trình bày nhỉ?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Bác canthi ơi chớ dại. Họ khùng lên họ tẩn cho 1 trận thì lại tốn tiền thuốc. Đám này nắng không tới mặt, mưa không tới đầu nên chảng sợ ai đâu.