Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Cà khịa làm gì bác, đối với vấn đề bác chủ thớt thì chỉ có những giải pháp như trên (bác kia còn nói bán cả xe đi).

Bác còn cao kiến nào khác xin chia sẻ, chứ đọc mô tả của bác chủ thớt là thấy phương pháp ngoại giao đã không còn khả thi rồi đó. Gì chứ ý thức cộng đồng và sư ganh ghét khó thay đổi lắm à.
mọi thứ đều oke chỉ trừ mỗi việc chạy xe được tới nhà đó bác

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
em lịch sự, có lần vào tới nhà xuống xe 3 4 lần năn nỉ ngta cho mình qua. Không phải lần 1 lần 2 mà năm này qua năm khác. Chán nản ý thức thôi

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
em lịch sự, có lần vào tới nhà xuống xe 3 4 lần năn nỉ ngta cho mình qua. Không phải lần 1 lần 2 mà năm này qua năm khác. Chán nản ý thức thôi
Công nhận Bác kiên nhẩn và nhường nhịn thật.

Hạng C
3/12/19
723
2.005
93
Đồng nai
Hẻm nhà e đúng 3m5, dân lấn ra mỗi bên chút còn vừa đủ lọt cái xe, được cái may mắn là hẻm cụt nên k ai buôn bán, nhà em lại cuối hẻm mà cũng mỗi nhà e có 2 oto:D
sân nhà thì 2 xe chui vô quay đầu thoải mái luôn nhưng đúng là cực khổ mỗi lần ra vào, xe máy họ có sân nhưng cứ thích dựng ngoài đường, hồi đầu e còn xuống nhờ dắt vô vs nhã nhặn nói họ dựng chống giữa thì xe vẫn qua được, riết rồi sau này mỗi lần e ra là nhấn còi 1 phát lũ lượt chạy ra dắt xe vô =)) duy chỉ có 1 số hộ bake là khó chịu ra mặt, nhiều khi cứ lỳ ra đó chờ vô gọi mới chịu ra dẹp. Em k kì thị nhưng thực sự dân bake ý thức quá tệ + thói ganh ghét cố hữu nên không thấy ngại khi làm phiền người khác.
Nhà em xây nhà lúc nào cũng dọn dẹp sạch sẽ, làm xong còn rửa hết con hẻm 500m để k phiền tới ai, mà họ thì cứ như hẻm là nhà ấy , vật liệu hết 2/3 đường, cuối ngày cũng k dọn dẹp, xe máy ra vô còn khó :( Xây nhà 3 tháng là xe e trùm mền 3 tháng luôn, kẹt lắm thì phải ra xin họ chiều dọn gọn gọn lại giùm :(
Các bác đừng khuyên em bán nhà lên CC , e thích nhà vườn, cây cối xung quanh chứ lên cc e k chịu được, buồn lắm :(

• Like
Reactions: TaxMan