Tập Lái
Tối chủ nhật tuần trước em đến ăn kem tại quán Bố Già 2 ( 299 Nguyễn Văn Trỗi ).Sau khi được nhân viên của quán hướng dẫn đậu xe xong em yên tâm vào quán,được một lúc sau thì nghe tiếng nhốn nháo em ra xem sao thì hỡi ôi vợ 2 yêu dấu của em đã bị kẻ gian vặt tai :mad:.Em nổi đóa lên và kêu chủ quán ra giải quyết thì được mụ ta phán một câu xanh dờn :" ở đây giữ xe miễn phí chị đâu có biết " và chỉ cho em thấy cái bảng GIỮ XE MIỄN PHÍ [:'(]
Thế là em báo công an phường và được hẹn hôm sau giải quyết vì cũng đã khuya.Sau năm lần bảy lượt lên xuống em đoán chắc mụ chủ quán đã tặng thẻ V.I.P ăn kem miễn phí 1 năm nên mấy chú CA phường ở cứ bảo em về đợi điện thoại của mấy chú ấy, còn mụ chủ quán thì khăng khăng đợi phán xử của CA.
Các bác cho em hỏi có bác nào kinh nghiệm mấy vụ này, chứ giờ thấy quán nào có bảng giữ xe miễn phí là em ứ dám vô [>:]
Sẵn tiện cho em hỏi củ gương bim 3 bên tài giá cả trong và ngoài hãng bao nhiêu ạ ? Cám ơn các bác nhiều !

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: Nói không với những nơi giữ xe miễn phí ?

Giữ xe miễn phí, được nhân viên của quán tiếp nhận như vậy là đã hình thành 1 hợp đồng dân sự "miệng" giữa bác và quán kem. Việc giữ xe ở đây như là 1 dịch vụ hỗ trợ cho việc vào ăn kem, nên việc mất mát đồ của bác là do người giữ xe chịu trách nhiệm bồi thường. Người giữ xe lại là nhân viên của quán nên việc ai đứng ra giải quyết với bác là do họ tự thương lượng với nhau, thông thường thì chủ quán đứng ra giải quyết rồi trừ tiền vào lương của người giữ xe, nhưng cũng có trường hợp chủ quán ko chịu thì người giữ xe phải trả (có thể được trả góp đấy). Tóm lại việc này thì người giữ xe quán chịu trách nhiệm, nếu ko thỏa thuận được với họ thì bác có thể kiện ra tư pháp phường hoặc tòa án dân sự của quận nơi bác mất đồ, và nhớ kèm theo giấy xác nhận mất đồ của công an đấy nhé.
Nếu có thời gian, thì cứ chơi đi khả năng thắng lợi là rất cao đấy. Chúc bác may mắn:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.261
113
Q3

Chán quá bác nhể , chẳng có đạo đức kinh doanh gì cả . Dù gì thì trách nhiệm bảo vệ đồ cho khách là trên hết chứ :mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Có bác nào là cộng tác viên của báo SGTT cho một bài để thiên hạ cùng biết, đồng thời giúp bác lthien luôn. Mua bán kiểu "Bố già" thế thì ai dám đến[8D]

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Củ gương này trong hãng gần chục chai đấy bác, bên ngoài chỉ 1/2 giá, nhưng iem hổng bít chổ bán .....:mad::mad:, thưa nó tới bến lun pác .....

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trích đoạn: lhien

Tối chủ nhật tuần trước em đến ăn kem tại quán Bố Già 2 ( 299 Nguyễn Văn Trỗi ).Sau khi được nhân viên của quán hướng dẫn đậu xe xong em yên tâm vào quán,được một lúc sau thì nghe tiếng nhốn nháo em ra xem sao thì hỡi ôi vợ 2 yêu dấu của em đã bị kẻ gian vặt tai :mad:.Em nổi đóa lên và kêu chủ quán ra giải quyết thì được mụ ta phán một câu xanh dờn :" ở đây giữ xe miễn phí chị đâu có biết " và chỉ cho em thấy cái bảng GIỮ XE MIỄN PHÍ [:'(]
Thế là em báo công an phường và được hẹn hôm sau giải quyết vì cũng đã khuya.Sau năm lần bảy lượt lên xuống em đoán chắc mụ chủ quán đã tặng thẻ V.I.P ăn kem miễn phí 1 năm nên mấy chú CA phường ở cứ bảo em về đợi điện thoại của mấy chú ấy, còn mụ chủ quán thì khăng khăng đợi phán xử của CA.
Các bác cho em hỏi có bác nào kinh nghiệm mấy vụ này, chứ giờ thấy quán nào có bảng giữ xe miễn phí là em ứ dám vô [>:]
Sẵn tiện cho em hỏi củ gương bim 3 bên tài giá cả trong và ngoài hãng bao nhiêu ạ ? Cám ơn các bác nhiều !

Không biết mụ đó có phải chủ quán không? giải quyết kiểu đó không ổn chút nào:mad:. Say good bye thôi!

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

dù gì thì cũng đã wa mấy ngày rồi. Thông thường những trường hợp như vậy thì 50/50. Mà bác cũng rảnh thiệt, tốn time+công sức với mấy anh công an làm gì, chẳng chú nào wan tâm chuyện của bác đâu, ko lẻ đi lùng rồi lấy lại trả cho bác, tốt nhất chịu tốn tiền lắp cái mới vào để có xe chạy tiếp.
Kinh nghiệm cho ae OS: say no with Bố Già

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

em hỏi ngu thêm tí, bác ăn cà lem ở đó lâu chưa? mỗi lần ăn xong bác có "shake hand" với mấy chú coi xe ko? nếu ko thì bị cũng chẳng ngạc nhiên chi lém

Hạng F
14/9/04
9.900
27.261
113
Q3

Lần sau bác ghé Givral đi , đậu free thoải mái trong sân của họ , đồ ăn thức uống cũng không đến nỗi đắt lắm , e chuyên môn chở mấy đứa con nít tới đây cho nó ăn kem .