Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
Mẹ em bị K đại trực tràng cách đây 3 năm, sau đó các bác sĩ ở bịnh viện Bình Dân đã tiến hành phẩu thuật cắt bỏ một phần ruột già ra hậu môn và khoan lỗ trên thành bụng để bài tiết (trực tiế chuẩn đoán khám và mỗ là một bác sĩ nổi tiếng gốc Quảng Trị khoảng 80 tuổi) và sau đó mẹ em đã sinh hoạt như thế 3 năm nay. Mẹ em năm nay 63t.

nay kế nhà em có ông hàng xóm bảo ba của ổng cũng bị vậy và mới tiến hành phẩu thuật đưa việc bài tiết từ thành bụng xuống lại hậu môn (theo em hiểu là kéo ruột già ra nối lại vào hậu môn) để sinh hoạt được bình thường như mọi người, và việc phẩu thuật, chửa trị ở Bệnh Viện Thủ Đức

các anh Bác sĩ ở đây cho em hỏi việc nối lại ruột già và hậu môn là đã thực hiện được rồi đúng không a?
cụ thể ở đây là BV Thủ Đức? anh nào có biết thăm khám và điều trị ở bác sĩ nào ở đó thì cũng vui lòng cho em biết luôn ah

Gia đình xin cảm ơn !
Em xin phép đc tag các bác sĩ nổi tiếng ở đây vào @chuongmed @bslainon...

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Mẹ em bị K đại trực tràng cách đây 3 năm, sau đó các bác sĩ ở bịnh viện Bình Dân đã tiến hành phẩu thuật cắt bỏ một phần ruột già ra hậu môn và khoan lỗ trên thành bụng để bài tiết (trực tiế chuẩn đoán khám và mỗ là một bác sĩ nổi tiếng gốc Quảng Trị khoảng 80 tuổi) và sau đó mẹ em đã sinh hoạt như thế 3 năm nay. Mẹ em năm nay 63t.

nay kế nhà em có ông hàng xóm bảo ba của ổng cũng bị vậy và mới tiến hành phẩu thuật đưa việc bài tiết từ thành bụng xuống lại hậu môn (theo em hiểu là kéo ruột già ra nối lại vào hậu môn) để sinh hoạt được bình thường như mọi người, và việc phẩu thuật, chửa trị ở Bệnh Viện Thủ Đức

các anh Bác sĩ ở đây cho em hỏi việc nối lại ruột già và hậu môn là đã thực hiện được rồi đúng không a?
cụ thể ở đây là BV Thủ Đức? anh nào có biết thăm khám và điều trị ở bác sĩ nào ở đó thì cũng vui lòng cho em biết luôn ah

Gia đình xin cảm ơn !
Thầy Tần mổ cho mẹ anh à ? Nếu anh có khả năng chi trả thì vô chỗ anh @tuanmed nhá.

Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
Thầy Tần mổ cho mẹ anh à ? Nếu anh có khả năng chi trả thì vô chỗ anh @tuanmed nhá.
Dạ đúng rồi anh, BS. Tần mỗ, giờ BS. Quyền thăm khám định kỳ cơ mà Bs.Quyền bảo là đã cắt hết phần ruột già, giờ không nối lại đc.

Muốn xin lại hồ sơ bệnh án mỗ lại không cho, giờ e cũng chưa biết tính sao. E định tuần sau e và bà già đi khám nc xem sao.

Về chi phí chắc nhà e lo đc ah.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn
bệnh K , nhất là K vú và K trực tràng có hệ số di truyền cao . Các anh nhớ tầm soát định kỳ nhen

Hạng C
27/3/08
994
24.930
93
chốn hoang liêu tiêu sơ

Gia đình xin cảm ơn !
Sao anh không ra thẳng Bênh viện Thủ Đức hỏi luôn cho tiện.

Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
Sao anh không ra thẳng Bênh viện Thủ Đức hỏi luôn cho tiện.
Thớt này mở ngay khi e nc với ông hàng xóm.
Và sau đó có gọi cho BS ở BV Thủ Đức, cắt hết phần ruột già thì không nối đc. Tuy nhiên cần hồ sơ mỗ ở BV Bình Dân mới chuẩn đoán đc.
Sang tuần e lên Bình Dân lấy hs với mẹ xem sao.

Hạng C
27/3/08
994
24.930
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Thớt này mở ngay khi e nc với ông hàng xóm.
Và sau đó có gọi cho BS ở BV Thủ Đức, cắt hết phần ruột già thì không nối đc. Tuy nhiên cần hồ sơ mỗ ở BV Bình Dân mới chuẩn đoán đc.
Sang tuần e lên Bình Dân lấy hs với mẹ xem sao.
lấy hồ sơ anh lên phòng kế hoạch tổng hợp
gặp trưởng phòng
yêu cầu 01 bản phô tô hồ sơ
cái khó là lôi từ trong kho ra
còn đường tắt thì kiếm thằng kho
cho nó ít tiền
nó lấy ra phô tô rồi trả lại cho nó

không phải hồ sơ tử vong thì cũng không khó lắm đâu

Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
lấy hồ sơ anh lên phòng kế hoạch tổng hợp
gặp trưởng phòng
yêu cầu 01 bản phô tô hồ sơ
cái khó là lôi từ trong kho ra
còn đường tắt thì kiếm thằng kho
cho nó ít tiền
nó lấy ra phô tô rồi trả lại cho nó

không phải hồ sơ tử vong thì cũng không khó lắm đâu
Cảm ơn anh nhiều ! Sẽ thử theo hướng dẫn của anh !