Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Do cái xe nó khác biệt quá nên người ta dễ nhận thấy và lưu nhớ thôi. Chứ số lượng xe con chạy láo nhiều hơn bán tải là cái chắc.

• Like
Reactions: volvo960 and ManhUy
Hạng B2
6/12/14
456
1.977
93
E hứa e có bán tải, e chạy đàng quàng. Chưa mua 1/2 tải mà mấy bác chửi dữ quá.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Tại bán tải dễ bị để ý. Chứ nội lực lượng biển vàng, xe hợp đồng thôi cũng đủ ăn đứt hết các thể loại. Hứ!

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em có chạy bán tải 1 lần, nhưng chạy thử xe của thằng bạn, từ SG về quê. Em lại chạy rón rén như chạy sedan vậy, thấy cũng ổn mà, không thấy ai vượt qua mặt mà ngoáy đầu lại nhìn là mừng....hahaha

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Nói về chạy láo, không ai qua được bọn Fortuner biển LD, em xài 2 đời bán tải rồi, xe để zin 100%, ra đường chạy lành như đất, toàn bị bọn LD vượt ẩu cúp đầu ép muốn lọt lề. Nay vì bọn đi bán tải bố đời mà mình bị ghét lây...khổ thiệt !!!:(

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Em thì ít gặp bán tải chạy láo ngoài đường, nhưng ở chung cư em có cái workshop của Nova 4x4, và bọn bán tải tới cái shop đấy tràn qua cả bãi xe chung cư em (free) và đậu xe rất chi là mất dạy (chả vô hàng vô lối gì, nhiều khi nó để luôn ở giữa đường đi)

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Nói về chạy láo, không ai qua được bọn Fortuner biển LD, em xài 2 đời bán tải rồi, xe để zin 100%, ra đường chạy lành như đất, toàn bị bọn LD vượt ẩu cúp đầu ép muốn lọt lề. Nay vì bọn đi bán tải bố đời mà mình bị ghét lây...khổ thiệt !!!:(
Lực lượng LD với biển vàng, "xe hợp đồng" thì chạy ẩu chạy láo kinh khủng rồi. Nhưng bán tải dễ bị soi.

Hạng D
16/7/20
1.432
890
113
51
Em nhớ từng đọc một bài trên diễn đàn mình nêu những lý do xe bán tải bị ghét, em cũng không ngoại lệ và cũng có cái nhìn không mấy thiện cảm về các anh chạy xe bán tải, vì cũng không dưới một lần em bị các anh bị rọi pha, cúp đầu,... Nếu người ta bảo một hai người ghét thì không sao chứ quá nhiều người ghét thì phải xem lại mình :rolleyes:

View attachment 2629186

Nhưng đó là chuyện của mấy ông chạy láo, chạy ẩu, còn những người chạy đàng hoàng thì nó lại là vấn đề khác. Bây giờ em thấy nhiều hơi vô lý và có cái nhìn phiến diện về xe bán tải.

E thấy một bài chia sẻ trên group otosaigon trên đường thiên lý về việc đèo Chuối đã dỡ bỏ trạm kiểm soát dịch covid liên tỉnh. Bài viết chỉ đơn giản là thông báo tình hình vào Lâm Đồng, nhưng không may là trong bức hình lại xuất hiện hình ảnh 3 chiếc xe bán tải, thế là nhiều bác vào chửi lấy chửi để những người chạy bán tải cho dù 3 chiếc xe đó không có động thái gì và cũng chỉ là nhân tố phụ trong bức ảnh.

View attachment 2629187
Bài viết chia sẻ về xe tình hình đèo Chuối

View attachment 2629189

View attachment 2629190

View attachment 2629188
Sau đó hàng loạt cmt chửi xe bán tải dù không liên quan lắm tới tin tức

Đọc cái này tự nhiên em hiểu cảm giác của mấy bác chạy bán tải mà hiền lành ghê, bán tải cũng có người này người kia, có thể nhiều bác ghét bán tải cũng đơn giản vì các bác thấy những video giao thông trên mạng xã hội chạy láo đều là xe bán tải. Xu hướng là người chạy ẩu, chạy láo thì các bác thấy sẽ để ý và nhớ lâu hơn, còn những người chạy tử tế đàng hoàng các bác có thấy cũng sẽ ít để trong đầu.

Em có người quen chạy bán tải, vì đường đất cao su, lâu lâu còn phải chở phân bón này nọ nên nhà ổng mua bán tải cả vài năm nay, dù vậy ổng là tài cứng và có kinh nghiệm nên lái xe rất đàng hoàng, không độ đèn, không led bar gì cả, em ngồi xe ổng chưa chửi thầm trong đầu bao giờ, có lần em hỏi ổng: "anh có biết bán tải bị nhiều người ghét lắm?", ông bảo "tao biết, mà giờ chở hàng vậy không chạy bán tải không lẽ mua sedan về chở, ai chửi sau lưng thì kệ chứ chửi trước mặt là tao khô máu lại" :D:D, Cũng có một thời gian em chạy bán tải mà chắc may chỉ đi trong rẫy không ra phố nên chưa bị chửi :D

Những "con sâu làm rầu nồi canh" làm ảnh hưởng cái nhìn của mọi người tới những bác tài cũng chạy bán tải đàng hoàng khác. Chiếc xe chỉ là phương tiện di chuyển, chiếc xe không nói lên điều gì quan trọng là người sau vô lăng thôi. Mà khổ những người đi bán tải tử tế.
đăng kiểm không cho lắp baga mui, thay đổi kích cỡ bánh xe... mà xe vẫn lưu thông trên đường , sao CSGT không phạt . Xe đi qua khu vực nào mà không bị phạt thì nên cho LD CSGT đó lên đường