Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nối ống dàn lạnh Pajero

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
OK Trung. Chắc phải cuối tuần sau mới lanh chanh chạy qua được. Có gì mình sẽ liên lạc với Trung sau.

Tập Lái
27/10/13
11
1
3
OK Trung. Chắc phải cuối tuần sau mới lanh chanh chạy qua được. Có gì mình sẽ liên lạc với Trung sau.[/QUOT
Làm lạnh cho ngon luôn bác..em có anh thợ làm tận nhà nè.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Làm lạnh không đơn thuần chỉ là thợ lạnh, muốn làm lạnh ngon phải hiểu về xe. Một thợ lạnh tốt phải biết chút ít về đồng, chút ít về nội thất, chút ít về cơ khí. Em vd: chiếc jolie cơ quan em đem làm lạnh lại, thợ lạnh thay lốc, chế past bắt ốc, tuy nhiên, nhìn bên ngoài rất xấu, lốc thì po li lốc lạnh nhỏ hơn khiến tua máy nặng nên xe chạy không ngon.
Nói chung làm lạnh thấy dễ mà khó, thấy khó mà dễ. Làm không tới vừa tốn tiền vừa mang thêm bực bội.
E từng tốn không ít tiền cho vụ làm lạnh chiếc accord86 nên học được nhiều điều.

Tập Lái
23/6/16
5
1
1
35
Làm lạnh không đơn thuần chỉ là thợ lạnh, muốn làm lạnh ngon phải hiểu về xe. Một thợ lạnh tốt phải biết chút ít về đồng, chút ít về nội thất, chút ít về cơ khí. Em vd: chiếc jolie cơ quan em đem làm lạnh lại, thợ lạnh thay lốc, chế past bắt ốc, tuy nhiên, nhìn bên ngoài rất xấu, lốc thì po li lốc lạnh nhỏ hơn khiến tua máy nặng nên xe chạy không ngon.
Nói chung làm lạnh thấy dễ mà khó, thấy khó mà dễ. Làm không tới vừa tốn tiền vừa mang thêm bực bội.
E từng tốn không ít tiền cho vụ làm lạnh chiếc accord86 nên học được nhiều điều.
gắn được hả bác vậy bác cho e cái địa chỉ đi mà gắn cách nào có cắt sẻ gì xe ko, nếu tầm 6tr e chơi liền đó khỏi nối ống mắc công

• Like
Reactions: coaltrung
Tập Lái
27/10/13
11
1
3
Anh nói đúng roi..thợ phải đầy đủ kỉ năng thì chế thêm giàn lạnh mới chuẫn được,..mấy việc chế pass bắt lốc thì đo đạt kích thước xong đưa cho thợ sắt làm..bao ngon bao đẹp lun...hihi.

Tập Lái
11/2/17
4
0
1
45
Long Thanh
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}gắn được hả bác vậy bác cho e cái địa chỉ đi mà gắn cách nào có cắt sẻ gì xe ko, nếu tầm 6tr e chơi liền đó khỏi nối ống mắc công{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Xe bạn làm được chưa vậy, mình cũng quan tâm vụ này.