Hạng C
20/7/06
924
7
18
53
Sài Gòn
Kính thưa toàn thể các Bác thành viên chi hội FIFC

Sau thời gian sinh hoạt trên diễn đàn www.otosaigon.com. Chúng ta, tất cả thành viên yêu mến xe Fiat và dám trả giá cho lòng đam mê đã chính thức được BĐH OS chấp thuận thành lập chi hội FIFC ngày 19/08/2008 vừa qua.

Nhằm tạo ra sự thoải mái, đoàn kết và giao lưu giữa các thành viên trong chi hội cũng như định hướng sự phát triễn của chi hội FIFC phù hợp với nội quy của diễn đàn www.otosaigon.com. Chúng tôi xin đưa ra với các tiêu chí & điều lệ hoạt động của chi hội FIFC như sau :

1./ Chấp hành đúng các nội quy, quy định của diễn đàn để diễn đàn luôn mãi là sân chơi trong sạch và bổ ích đến tất cả các thành viên OS.

2./ Tích cực tham gia đầy đủ các hoạt động của diễn đàn otosaigon nói chung và FIFC nói riêng.

3./ Không tham gia tranh luận các chủ đề có liên quan đến chính trị, tôn giáo. BĐH có quyền thay đổi nội dung hoặc xóa các chủ đề trên mà không cần phải thông báo trước.

4./ Các bài viết không mang tính xây dựng, gây mất đoàn kết, mâu thuẩn trong chi hội sẽ bị nhắc nhở và xóa bài.

5./ Tất cả các thành viên OS đều có thể tham gia sinh hoạt trong FIFC trên tinh thần tự nguyện.

6./ Thành viên đăng ký tham gia FIFC cung cấp đầy đủ nickname, tên thật, loại xe sử dụng, điện thoại để thuận tiện liên lạc với nhau khi gặp sự cố hoặc cần tư vấn về các vấn đề kỹ thuật & kinh nghiệm sử dụng xe.

7./ Không post bài mang tính tranh luận và gây hiểu lầm giữa các chi hội bạn.

8./ Đoàn kết, chia sẽ và giúp đở nhau trong diễn đàn cũng như ngoài diễn đàn.

9./ Khuyến khích tất cả các thành viên gắn logo OS và FIFC để thể hiện bản sắc của chi hội trong các lần dã ngoại.

BĐH FIFC

P/S: Mong các bác tham khảo và đóng góp để điều lệ chi hội được hoàn thiện hơn.

Trân trọng

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hieu fiat
Hạng B2
21/10/06
185
1
18
RE: TIÊU CHÍ HOẠT ĐỘNG VÀ ĐIỀU LỆ CHI HỘI FIFC

Tôi nghĩ càng ngắn gọn càng hay các bác ạ.

* Tiêu chí hoạt động
-Điều 1 và điều 2 có vẻ trùng nhau, có lẽ nên gộp làm một.
-Điều 3: Tham gia đầy đủ các hoạt động là chuyện khó, có lẽ chỉ nên là Tích cực tham gia…
-Điều 4: Không post bàikhông tham gia tranh luận cũng có vẻ trùng nhau, vì muốn tham gia tranh luận thì phải post bài, và post những bài dạng đó thì rõ ràng là muốn người khác tham gia tranh luận, có lẽ chỉ nên là Không tham gia tranh luận...
-Điều 5: gây mất đoàn kết, mâu thuẩn trong chi hội thì cũng là không mang tính xây dựng, có lẽ chỉ nên là Các bài viết không mang tính xây dựng…

Nhưng thế nào là không xây dựng, có lẽ phải định nghĩa rõ ràng để các bác bị nhắc nhở tâm phục khẩu phục. Trên diễn đàn có một số post chẳng có tý thông tin gì, đọc xong thấy phí thời gian; nhưng cũng có một số post có hàm lượng thông tin zéro mà đọc xong vẫn thấy vui vui.

* Điều lệ Chi Hội
-Điều 1: theo tôi nên bỏ đoạn không phân biệt tuổi tác, giai cấp… Bác ơi, trên báo chí chính thức nay cũng thường tránh cái từ giai cấp này đấy bác ạ
-Điều 4: như trên, có lẽ cũng chỉ nên là Tích cực tham gia…

Viết tới đây tôi chợt thấy phần Tiêu chí Điều lệ mà bác Trongkiet đưa ra có một số điểm trùng nhau, hay là ta gộp lại thành một bản Nội quy cho đơn giản?

Nên có thêm phần khuyến khích có bộ đàm nữa chứ. Hình như diễn đàn otosaigon đã có quy định về tần số chung, tôi nghĩ chúng ta cũng nên theo.

Mong được bàn tiếp với các bác.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
53
Sài Gòn

Bác @Fiat Lux: Em cám ơn ý kiến đóng góp của bác, Cảm ơn Bác & mong được gặp bác trung tuần tháng 9 nhé
Thân

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Em nhất trí các ý kiến của Hội trưởng và bác Fiat lux .

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Các bác nêu vấn đề đều có lý cả, em cũng xin nhất trí!
Em nghĩ thế này:
- Khi đề ra tiêu chí là để đánh giá cái gì đó (để xem nó có đủ các điều kiện cần và đủ không), vậy nên ghi là "tiêu chí hoạt động là chưa chuẩn lắm;
- Điều lệ thì nên bám sát các quy định của OS, nếu ta đưa câu "chấp hành đầy đủ và đúng các quy định của Diễn đàn..." là đã rất đầy đủ rồi (bao gồm việc tham gia không kể tuổi tác, giới tính.... và đương nhiên là không có chuyện giai cấp ở đây). Khi ta đưa ra các quy định/ Nội quy thì ta chỉ có thể đưa thêm (nhưng không được trái với OS) mà thôi.
Vậy nên ta chỉ nên đưa vấn đề là dự thảo Nội quy (hoặc Quy định) của Chi hội FIFC
Em đề nghị các bác Lãnh đạo FIFC nên gửi E-mail cho nhau để thống nhất trước khi đưa lên Diễn đàn để anh em cùng thảo luận.
Em hứa sẽ nhiệt tình và cố gắng tham gia ý kiến đóng góp cho FIFC ngày càng tốt đẹp!
Có gì chưa vừa ý thì các bác cứ nhắc nhở, em sẵn sàng có ý kiến tiếp thu.
Rất mong các bác Ban Lãnh đạo và các thành viên FIFC cùng nhiệt tình thảo luận!

Hạng C
20/7/06
924
7
18
53
Sài Gòn

@MAKENO: cám ơn bác đã góp ý, theo các bác em sửa lại "nội quy chi hội FIFC" cho nó nhẹ nhàng chút ạh. thanks bác.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: trongkiet

@MAKENO: cám ơn bác đã góp ý, theo các bác em sửa lại "nội quy chi hội FIFC" cho nó nhẹ nhàng chút ạh. thanks bác.
Hay đấy! Bác cứ tranh thủ thêm ý kiến bác Kiên (PCT), sau đó đưa lên để lấy ý kiến anh em. Trên tinh thần xây dựng, thảo luận rồi đi đến nhất trí để thống nhất cùng nhau thực hiện.
Cụ Mak Eno cho nhiều ý kiến rất quý báu. Rất mong cụ tiếp tục cho ý kiến ạ!

Hạng D
25/5/08
1.005
3
38
daklak
dlj-daklak.com.vn

Theo tôi đưng nên có điều lệ vì giông như điền lệ Công doàn. Hoặc Điều Lệ Đảng CSVN quá mà đã điều lê sau khi những thành viên tán thành điều lệ phải làm đơn xin gia nhập mà lỡ có vi phạm thì kỹ luật nạng lắm.( lúc bây giờ kỷ luật nặng lém )

chỉ nên soạn thảo Nội Quy của hội thội ( giống như Nội quy cơ quan ây mà ) thì thấy nó nhẹ nhàng hơn.

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

vui quá cơ. Chúc các bác trong hội có nhiều đóng góp quý báu. Chúc bản nội quy của hội (thật gần với nội quy phòng cháy chữa cháy) xúc tích, đầy đủ, tránh rườm rà tốn tài nguyên mạng.
Chúc các bác mạnh khỏe

Hạng C
20/7/06
924
7
18
53
Sài Gòn
Vâng ạh ! đây chi mới là bản beta , các bác tiếp tục góp ý để bảng Nội Quy FIFC sớm được hoàn thiện ạh .
Cám ơn các bác
Thân