Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Có bác nào rửa xe ở cây xăng đường nơ trang long bình thạnh chưa ạ, em hay rửa đây và thấy cũng đông, em thì ko cầu kỳ nên thuận đường là quẹo vào đây, bác nào rửa rồi cho em ý kiến đây rửa thế nào để em biết so sánh ạ. Em hay rửa ngoài, hút bụi và đôi lúc xịt gầm giá khoảng 100k. Trước giờ toàn rửa đây nên ko biết thế nào để so sánh cả.
Thanks các bác

Mắc :D
K biết phải em cầu kì k chứ em k chịu nổi kiểu rửa ở các cây xăng, đa phần là ẩu.

• Like
Reactions: Nvcuong1984
Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Em biết tiệm của bác @luunguyen lâu rồi nhưng mặc cảm chưa dám ghé vì vài lần đi ngang thấy toàn xe sang đậu phía trước :3dcuoi:. Nay đọc được cái thớt này thấy các bác khen quá xá, vài hôm nữa em xóa mặc cảm, xách con xe cùi qua nhờ lính bác tắm giùm. Chúc bác chủ luôn đông khách và duy trì được chất lượng dịch vụ để những bác kỹ tính có chỗ lui tới thường xuyên.

• Like
Reactions: luunguyen
Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Em biết tiệm của bác @luunguyen lâu rồi nhưng mặc cảm chưa dám ghé vì vài lần đi ngang thấy toàn xe sang đậu phía trước :3dcuoi:. Nay đọc được cái thớt này thấy các bác khen quá xá, vài hôm nữa em xóa mặc cảm, xách con xe cùi qua nhờ lính bác tắm giùm. Chúc bác chủ luôn đông khách và duy trì được chất lượng dịch vụ để những bác kỹ tính có chỗ lui tới thường xuyên.

Cám ơn bác đã quan tâm, bác cứ nói quá làm em ngại, tiệm em chưa bao giờ phân biệt xe sang hay xe cỏ, tất cả đc phục vụ như nhau, và đều được đảm bảo đủ các công đoạn chăm sóc, bác cứ yên tâm đem xế yêu qua em chăm sóc cho nhé :)

Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Cám ơn bác đã quan tâm, bác cứ nói quá làm em ngại, tiệm em chưa bao giờ phân biệt xe sang hay xe cỏ, tất cả đc phục vụ như nhau, và đều được đảm bảo đủ các công đoạn chăm sóc, bác cứ yên tâm đem xế yêu qua em chăm sóc cho nhé :)
E rửa xe, xịt gầm và hút bụi chỗ bác được đâu 4 lần nhưng em hoang mang quá vì chẳng biết xe mình thuộc loại xe gì, lần đầu hết 120k, lần 2: 130k, lần 3: 120k, lần 4: 140k :)

Tập Lái
24/5/18
6
0
1
40
Sau vài lần mua phải bực mình khi rửa xe ở Vietwash trên đường Xô viết Nghệ tỉnh, gần Hàng xanh mình quyết định chuyễn địa điểm. Mò mẫm trên diển đàn thấy giới thiệu F1 175-177 Chu văn An- Bình thạnh. Đoạn vừa qua Đinh Bộ lỉnh rẻ về cao ốc Đất Phương Nam. Mình chơi thử xem sao.
Sau qui trình 1g15p con xe mình được rửa xe bọt tuyết, xịt và rửa gầm. Hút bụi. Tổn thất 85k bo thêm 15k.So với 150k của Vietwash thì còn rẻ chán. Đặc biệt công đoạn xịt gầm thì mấy chú em chui hẳn vào trong gầm, tỉ mẩn lau chùi từ bánh sơ cua đến các chi tiết. Các công đoạn khác củng rất cẩn thận. Sau khi rữa xong còn dùng cây gạt nước vuốt cho khỏi đọng nước ở thành xe.
Nói chung mình hoàn toàn hài lòng. Vietwash vừa đắt, rửa bẩn. Nguồn nước có vấn đề vì rửa xong bị đốm trắng loanh lổ ,chưa kể nạn nhân viên ăn cắp vặt, vòi tiền... Anh F1 này mình cho 8,5 đ. Nếu chổ này rộng rải hơn mình cho thêm 0,5đ. Xe ra vào hơi kích nên mình phải thường xuyên nhắc nhở. Còn 2 đ nửa nếu anh em cho phép thì tớ mới dám nói !

Gửi anh hình ảnh tham khảo 1 chiếc xe dùng dịch vụ vệ sinh gầm của bên cửa hàng em để tham khảo.
Euro Tim's Car Care garage - 245B Phước Kiểng Nhà Bè - 028 378 17767 or hotline 089 80 88899

Attachments