1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: nova 2000

Kip chạy có điên nhưng không tới 220 đâu bác huymap ah , Em ngày xưa đã ôm TZM chạy cùng Kip 3 hậu và NSR rồi - Kip nhỉnh hơn TZM tí ti còn hơn hẳn thì chỉ hơn NSR thôi .Vì TZM ra xe không lẹ bằng Kip và NSR nhưng nước hậu nó giết NSR cả RR lẫn SP ( trong khi theo thông số kỹ thuật thì TZM chỉ 33 hp = RR và thua SP vì Sp = 39 hp ) ....... Còn Nova mà chạy 200 thì chắc chạy bằng niềm tin rồi :mad::(:D..... Nói đơn giản thế này ; Con TZM của bạn em chơi toàn đồ đấu ( pittong 1 bạc , dên dài , bạc đạn dên thửa , chảo khoét ,bình xăng bự , bô tăng AHM chính hãng dành cho TZM ,bộ nồi racing , IC đấu ----> kéo qua redline - tất cả đều mua tại Mã lai hoặc đem qua Mã lai làm đồ ) và khá nặng ký để không rung lắc mà chỉ kéo chấp chới 210 thì Nova nhẹ như miếng tôn tuổi gì mà chạy 200 ... Còn mấy con NSR cả RR lẫn SP em từng sở hữu ( toàn xe keng và mạnh ) mà muốn lên 180-190 còn phải năn nỉ nó mới chịu lên nữa là :D:D:D
Vì khi nói đến tốc độ người ta phải nói đến cầm được tốc độ đó bao lâu chứ không phải chạy lên đến đó banh cả xe lẫn người .
p/s : À còn các xe sport có nguồn gốc xuất xứ từ Thailand các bác nhớ trừ hao đi 10-20 km theo đồng hồ nhé ;)
À mà Kip chưa phải là vô địch trong dòng 2 thì dưới 150 đâu ( đồng hồ nó four' đó mà ,gặp xe lớn mới chạy chừng 190 thoai ) nó gặp RS 125 Ong bầu là khóc nức nở :D:D:D

Last edited by a moderator:

Bác duc, em nói kip chạy 220 là thằng bạn em nói, em có dám ngồi đằng sau cho nó chạy đâu. Năm 95 - 96 em cung đi rất nhiều xe, NSR TZM Kip Ls> Thời gian đó em mua xe bên cam về bán ra HN. Em thấy nếu ai mê tốc độ thì đi kip là đã nhất còn cho em chọn em sẽ chọn TZM vì xe vừa đẹp, vừa mạnh mà chạy kg mệt. Còn mito em nghĩ kg thể nào so dc với mấy em này về tốc độ.
Cũng thời gian đó em nhớ có chiếc Cagiva gì đó mà nhỏ như nova máy 115cc hay sao ấy nghe nói chạy khủng khiếp lắm kg biết bác duc có đi qua chưa ?

Bac duc, Rs 125 ong bầu là chiếc aprilla đó hả bác ? Nó chạy ghê thế à ? Còn RR, SP là xe gì hả bác ? Từ năm 97 tới giờ mình kg đi moto nữa nên thông tin bị hụt ghê. Có thằng em vợ 18t nó mê moto quá lúc nào gặp cũng hỏi về moto nên bây giờ phải updat lại kiến thức. Mình nghĩ bác là 1 kho kiến thức về moto đấy, dc đọc những bài của bác thấy mở mang quá. Mình đang thích em shadow 750 mới nhưng tình hình giá căng wa, cũng dang cố gắng dành giụm. Bác có từng đi qua shadow chưa ? nếu bác rành về em nó thì tư vấn cho mình ưu và khuyết điểm của em nó nhé. Cám ơn bác nhiều

Trích đoạn: Huymap

Cũng thời gian đó em nhớ có chiếc Cagiva gì đó mà nhỏ như nova máy 115cc hay sao ấy nghe nói chạy khủng khiếp lắm kg biết bác duc có đi qua chưa ?

Con đó là Stella 125. Hình nó đúng không bác.
[image]
[/image]

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: enh_uong

Con đó là Stella 125. Hình nó đúng không bác.
hình đâu bác ?

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Con đó là con Cagiva Stella , bên trên và dàn áo giống con bác Enh ương đưa lên nhưng khác cái là con của thằng em tui chỉ có 1 gắp cả trước và sau - Front & Rear Pro Arm ( nhìn dị hợm vãi *ái ) - máy như máy nova Dash , 1 gắp cả trước lẫn sau , vỏ bên mâm lửa gắn kiếng trong suốt - Xe ngồi cao hơn Nova , đi ghê thấy pa ;) - thằng em tôi có 1 con mới bán gần đây về Hn , sau 1 thời gian cầy kéo cái xe nó nát tươm như cục sắt thế mà vẫn bán được 7 triệu , chú ở Hn mua về sơn phết lại xong thấy nói là có thằng trả 15 triệu chưa bán ( gặp tôi cái xe đó cho còn phải nghĩ xem nhà có góc nào để sắt vụn được không nưã ;):D)\

Nó đây này ( sau khi được 1 chú ở Hn mua về sơn phết lại - chạy thử thì thấy điên hơn Dash - nhưng cảm giác cũng nhanh ướt quần hơn Dash ):D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Bac duc, Rs 125 ong bầu là chiếc aprilla đó hả bác ? Nó chạy ghê thế à ? Còn RR, SP là xe gì hả bác ? Từ năm 97 tới giờ mình kg đi moto nữa nên thông tin bị hụt ghê. Có thằng em vợ 18t nó mê moto quá lúc nào gặp cũng hỏi về moto nên bây giờ phải updat lại kiến thức. Mình nghĩ bác là 1 kho kiến thức về moto đấy, dc đọc những bài của bác thấy mở mang quá. Mình đang thích em shadow 750 mới nhưng tình hình giá căng wa, cũng dang cố gắng dành giụm. Bác có từng đi qua shadow chưa ? nếu bác rành về em nó thì tư vấn cho mình ưu và khuyết điểm của em nó nhé. Cám ơn bác nhiều
đúng em RS 125 Ong bầu là Aprilia RS 125 . RR và Sp là NSR 150 RR và NSR 150 SP .
Shadow 750 ưu điểm ngồi thì oai :D nhưng nhược điểm là nên chỉ để đường trường chứ đi trong phố là mệt chết luôn vì tay lái rất nặng và nhiều xiền :D .bác muốn biết thêm thì hỏi bác Sờ đít Boy ở trên OS này , bác ý có 1 em .Chứ em thì hàng 750 đó chưa được cầm chạy dài nên cũng ngu lắm ợ :D

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: duc_redskins

đúng em RS 125 Ong bầu là Aprilia RS 125 . RR và Sp là NSR 150 RR và NSR 150 SP .
Shadow 750 ưu điểm ngồi thì oai :D nhưng nhược điểm là nên chỉ để đường trường chứ đi trong phố là mệt chết luôn vì tay lái rất nặng và nhiều xiền :D .bác muốn biết thêm thì hỏi bác Sờ đít Boy ở trên OS này , bác ý có 1 em .Chứ em thì hàng 750 đó chưa được cầm chạy dài nên cũng ngu lắm ợ :D
thế nhân tiện nói về xe nhỏ, em cũng xin hỏi bác Đức là con FXR150 của Su nó chạy có ác ko bác ? có nghe vài thông tin về nó, nghe nói max speed lên 150km/h mà em chả dám tin ... Với lại em có đọc được 1 bài của bác bên bikervn nói con NSR 250 " nói chuyện " được với cả mấy em 600cc hã bác ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

[8|]lại con no lên dàn áo cagiva mono trước sau :D
con này em nhớ chủ đầu tiên là ở phú nhuận, mấy chú áo vàng ở PN không ai không biết con này. Nova lên dàn áo, độc nhất là cặp mono trước và sau:D
giờ đã ra tận ngoài đó rồi cơ á bác đức[8D]