Tập Lái
2/6/19
2
10
1
40
E mà là chủ nova, e sẽ mời nạn nhân góp vốn petroland... đến nói cho cư dân lếch xông tông giá trị của việc được nhận nhà mà ko cần quan tâm đến sổ :rolleyes:
Bình luận ngu, so sánh vớ vẩn!

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Em thấy hài quá hài, có nhiều bác ở đây đứng ra bênh chủ đầu tư thật. Dân chung cư họ bỏ tiền mua thì họ có quyền đòi quyền lợi, mà đâu phải ai cũng biết luật, nhiều bác nông dân bán đất mua nhà cho con đi học đại học thì mấy bác cũng yêu cầu họ phải đọc tất cả các luật liên quan mới được mua bán à. Làm ăn mua bán phải dựa vào uy tín là chính, 1 cái hợp đồng dài cả trăm trang có bác nào ở đây đã đọc từng câu từng chữ chưa nhỉ? Còn nói về Hợp đồng thì pháp lý sao bằng sổ hồng hả các bác, bỗng 1 ngày nào thằng chủ đầu tư nó không cho mua bán thì các bác làm gì được nó. Còn chưa kể nếu hợp đồng vô hiệu thì ai chịu thiệt hả các bác (các bác nào cho rằng mình rành luật thì chắc cũng tự biết vấn đề này, em xin phép ko đề cập ở đây). Còn việc căng băng rôn thì tại sao lại ko đc? Không lẽ các bác mua bán không trung thực, mỗi lần mua bán là dấu diếm cái này, cái kia để mình hưởng lợi.

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Nova q lý cao cấp quá, phí cao ngất mà Lakeview cổng Nguyễn duy Trinh vào trg khu có nhà hát karaoke 2 3 bữa nay rồi tới 9g vẫn còn rống như bò, tội nghiệp 15 20 tỉ mà như xóm lao động

• Haha
Reactions: etoilefilante
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Em thấy hài quá hài, có nhiều bác ở đây đứng ra bênh chủ đầu tư thật. Dân chung cư họ bỏ tiền mua thì họ có quyền đòi quyền lợi, mà đâu phải ai cũng biết luật, nhiều bác nông dân bán đất mua nhà cho con đi học đại học thì mấy bác cũng yêu cầu họ phải đọc tất cả các luật liên quan mới được mua bán à. Làm ăn mua bán phải dựa vào uy tín là chính, 1 cái hợp đồng dài cả trăm trang có bác nào ở đây đã đọc từng câu từng chữ chưa nhỉ? Còn nói về Hợp đồng thì pháp lý sao bằng sổ hồng hả các bác, bỗng 1 ngày nào thằng chủ đầu tư nó không cho mua bán thì các bác làm gì được nó. Còn chưa kể nếu hợp đồng vô hiệu thì ai chịu thiệt hả các bác (các bác nào cho rằng mình rành luật thì chắc cũng tự biết vấn đề này, em xin phép ko đề cập ở đây). Còn việc căng băng rôn thì tại sao lại ko đc? Không lẽ các bác mua bán không trung thực, mỗi lần mua bán là dấu diếm cái này, cái kia để mình hưởng lợi.
Khổ thật. Bác là cư dân Lexington nên bức xúc lắm, đúng không?
Bác bức xúc là đúng. Nova sai trong vụ chậm cấp sổ này. Nhưng nếu bác biết bản chất vấn đề, bác sẽ hiểu, dù căng bao nhiêu bandroll thì Nova cũng không thể cấp sổ ngay cho bác. Tắc ở chỗ, không ai dám ký để xác định giá tiền đất chênh lệch phải nộp. Nova cũng bị động. Còn bắt đền blah blah blah... quên đi, họ không xì ra đồng nào đền đâu.
Đồng tiền dính liền khúc ruột, của đau con xót, nên mình không bao giờ chê trách, thậm chí ủng hộ các bác căng bandroll, nhưng haizzz...
Làm cho đã tức thì cứ làm. Nếu là mình, mình sẽ kiên nhẫn đợi, vì không muốn phí công cho những chuyện không đâu (quan điểm cá nhân). Nova sẽ làm sổ ngay khi có thể, vì họ cũng không muốn phiền toái y như cư dân.

• Like
Reactions: pc1989
GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
366
517
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Vậy là phải thương nó hả bác? Đừng làm mạnh hả? Vậy tiền nó thu đủ rồi có chịu chia sẻ lợi nhuận v cư dân k? Nó là gì mà xin mua. Giởi thì cứ trả theo giá thị trường đi, nhà nước giao liền. Muốn bớt xén ngân sách trong khi bán nhà có giảm giá k?
Làm mạnh nữa đi. Treo mấy cái mảnh vải đỏ sao mà đủ đô :)

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Bác bức xúc là đúng. Nova sai trong vụ chậm cấp sổ này. Nhưng nếu bác biết bản chất vấn đề, bác sẽ hiểu, dù căng bao nhiêu bandroll thì Nova cũng không thể cấp sổ ngay cho bác. Tắc ở chỗ, không ai dám ký để xác định giá tiền đất chênh lệch phải nộp. Nova cũng bị động. Còn bắt đền blah blah blah... quên đi, họ không xì ra đồng nào đền đâu.
Đồng tiền dính liền khúc ruột, của đau con xót, nên mình không bao giờ chê trách, thậm chí ủng hộ các bác căng bandroll, nhưng haizzz...
Làm cho đã tức thì cứ làm. Nếu là mình, mình sẽ kiên nhẫn đợi, vì không muốn phí công cho những chuyện không đâu (quan điểm cá nhân). Nova sẽ làm sổ ngay khi có thể, vì họ cũng không muốn phiền toái y như cư dân.
Em chẳng phải cư dân ở đây bác à, chỉ là thấy nhiều bác ở trên bình luận khiếm nhã xúc phạm cư dân nên em mới bức xúc vậy. Còn việc ra sổ thì đó là chuyện của chủ đầu tư, không thể biện lý do này hay khác được. Riêng bác Nhơn là đối tác bên em cũng lâu năm, nên em biết Bác là người ntn. Tuy nhiên chuyện gì ra chuyện đó, mua bán thì phải trung thực. Còn anh không trung thực thì liệu sau này có ai dám làm ăn?

Hạng B2
29/12/17
161
112
53
35
Nếu nói như bác thì huề cả làng rồi, Nova làm sai nhưng đã lấy đủ tiền cả vốn lẫn lời, giờ đổ hết hậu quả cho khách hàng, xin lỗi, xin lỗi là xong..., trong khi với biết bao người cái sổ là con đường để họ tìm vốn làm ăn..., Nova không thể đổ lỗi do chính sách được, anh làm sai thì nó mới như vậy, thử hỏi anh làm đúng theo pháp luật thì có ra như vậy ko? cái chính anh tham lam, tiền vào túi anh thì anh không muốn lấy ra để đền bù thiệt hại cho khách hàng, Mình ủng hộ đấu tranh để từ nay Nova không còn bán sản phẩm xấu cho khách hàng nữa