Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Thế nếu xe đã có sẵn mấy cây thông "thơm" đó bi giờ muốn hết mùi của nó thì phải làm seo cho hết mùi tàn dư ạ?

Bật chế độ cao nhất là nhiệt độ cao nhất phỏng ạ?

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
BMW Z9 nói:
Vậy theo bác Vinh Nam giờ nên bỏ gì trong xe nhỉ, túi cafe dc ko??

Trả lời giùm bác Vinh Nam: Bỏ mấy em chưng dài (như Nguyễn Thị Thanh Nhàn _ nghệ danh Lý Nhã Kỳ Cục) vô là OK _ Máy bay cỡ Airbus mà phi công còn mở cửa buồng lái cho vô thơm cabin nữa nà......

Oceanman nói:
Bỏ ngay.

Yes Bỏ ngay, bỏ ngày ....chưng dài vô xe liền.....

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
con cóc con nói:
Thế nếu xe đã có sẵn mấy cây thông "thơm" đó bi giờ muốn hết mùi của nó thì phải làm seo cho hết mùi tàn dư ạ?

Bật chế độ cao nhất là nhiệt độ cao nhất phỏng ạ?

Muốn hết mùi:
1. Vệ sinh máy lạnh
2. Thay lọc máy lạnh
3. Vệ sinh sạch ghế và nội thất

Tập Lái
4/10/07
7
4
3
Vĩnh Nam nói:
Braveman nói:
dạo này xe em chạy lâu một hồi là có mùi chua chua hình như từ máy lạnh hix, xử lý thế nào các bác?
Trước khi tắt máy xe bác bật máy lạnh ở nhiệt độ cao nhất để khử hơi nước còn đọng lại bên trong. Một tuần bác chỉ cần làm một lần là ổn, máy lạnh ở nhà cũng nên làm như thế
nhiệt độ cao nhất là để nóng nhất đó hả anh?

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Ngoài lá thơm cây thông ra,em thấy có cái tinh dầu nữa,không biết có nên dùng không các bác nhi?

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
vn12a12 nói:
Vĩnh Nam nói:
Braveman nói:
dạo này xe em chạy lâu một hồi là có mùi chua chua hình như từ máy lạnh hix, xử lý thế nào các bác?
Trước khi tắt máy xe bác bật máy lạnh ở nhiệt độ cao nhất để khử hơi nước còn đọng lại bên trong. Một tuần bác chỉ cần làm một lần là ổn, máy lạnh ở nhà cũng nên làm như thế
nhiệt độ cao nhất là để nóng nhất đó hả anh?
em thấy cách của pác Vĩnh Nam rất hợp lý và lô zíc. Em cũng có cùng câu hỏi là để nhiệt độ cao nhất là qua chế độ nóng hay là sao pác?

Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Em mới ký hợp đồng mua xe mới tại hãng, trong hợp đồng có ghi tặng nước hoa, vậy em có nên để loại nước hoa này trên xe mới không? có ảnh hưởng đến taplo nhiều không? (sợ trầy, đổ nước)
Các bác tư vấn giúp em với

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
minhtamgc nói:
Em mới ký hợp đồng mua xe mới tại hãng, trong hợp đồng có ghi tặng nước hoa, vậy em có nên để loại nước hoa này trên xe mới không? có ảnh hưởng đến taplo nhiều không? (sợ trầy, đổ nước)
Theo em là bỏ luôn nước hoa ( trừ nước hoa dành cho S-Class), các loại lá thông, sáp,,,, đều bỏ ra ngoài hết

Nếu dùng nước hoa thì mua chai nước hoa của S-Class

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Vĩnh Nam nói:
minhtamgc nói:
Theo em là bỏ luôn nước hoa ( trừ nước hoa dành cho S-Class), các loại lá thông, sáp,,,, đều bỏ ra ngoài hết

Nếu dùng nước hoa thì mua chai nước hoa của S-Class

Chai nước hoa S class mua lẻ được hả bác Nam.