Tập Lái
14/11/05
16
0
0
Chào các bác, em Vit của tôi chạy được 2,5 năm rồi không sao, đến trận mưa tuần trước để ngoài trời ( đóng kín cửa ) ra thấy bị nước vào cả 2 sàn ghế trước , đặc biệt bên lái thấy rõ nước chảy vào theo mép ốp nhựa vuông góc giữa cạnh và đầu xe ở sát sàn. Tôi đã kiểm tra kỹ cả 2 cánh cửa trước lẫn phần ca bô giáp kính xe vẫn thấy khô nguyên, chẳng có dẫu vết của nước mưa chảy vào. Có bác nào đi Vít gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cách xử lý với, gara nào làm vụ này thì ngon?

Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi
RE: Nước mưa chảy vào trong xe Vit

Xe tôi trước đây cũng bị nước vào ở cửa hậu sau xe Vita, nhung chỉ nhỏ giọt thôi, điều chỉnh mấy cái ốc cửa để cho nó khít lại là hết

Tập Lái
30/1/05
1
0
0

Bác PhiAnh có ở HN không ạ, em đọc bên www.otofun.com có 1 bác đi Spectra bị lọt nước vào xe hôm trời mưa bác ấy đem xuống Gara Âu Mỹ ở Lĩnh Nam khám và đã xử lý xong.

Tập Lái
14/11/05
16
0
0

Thank bác Emkocoxe, tôi ở HN. Nếu bác có link để tìm bên otofun xem xe bác spectra đã bị thế nào và giải quyêt ra sao thì ok quá

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Trích đoạn: PhiAnh

Thank bác Emkocoxe, tôi ở HN. Nếu bác có link để tìm bên otofun xem xe bác spectra đã bị thế nào và giải quyêt ra sao thì ok quá
Chắc tại doăng cao su cửa của bác thôi, chứ khó có chuyện tự nhiên nước mưa mà lọt được vào xe lắm [8|]

Last edited by a moderator: